ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Dây nhảy quang Singlemode là thiết bị gì?, Dây nhảy quang Singlemode là thiết bị gì? Một số chuẩn dây phổ biến trên thị trường

Dây nhảy Singlemode là thiết bị gì, thiết bị này có tác dụng như thế nào trong hệ thống mạng server ngày nay. Một số chuẩn đầu dây nhảy quang phổ biến trên thị trường khách hàng cùng tham khảo.

Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp
Chi tiết Dây nhảy quang Singlemode là thiết bị gì?
Câu hỏi “dây nhảy quang Singlemode là gì?” là từ khóa được khá nhiều người tìm kiếm trên Google. Để giải đáp cho khách hàng đang quan tâm tới dòng sản phẩm này, bài viết sẽ đưa ra khái niệm của dây nhảy quang Singlemode.

Tìm hiểu khái niệm "dây nhảy quang singlemode"

Có thể hiểu, dây nhảy quang Singlemode là một loại dây chuyên dụng có đường kính kính lõi nhỏ (<10 Micron), truyền được dữ liệu với khoảng cách không giới rất xa, được sử dụng nhiều trong việc kết nối các thiết bị quang học. Thực chất, loại dây nhảy quang này có độ dài sợi quang có độ dài ngắn khác nhau nhưng tựu trung lại chúng đều được gắn các loại đầu cắm những đầu cắm này tương thích với các thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang.
 
Điều này cho phép dây nhảy quang có thể kết nối nhiều thiết bị với nhau. Dây PatchCord Singlemode chính hãng thường được đánh giá là chiếc cầu nối vững chắc trong kết nối tủ phối quang đến với các bộ chuyển đổi quang điện, từ các module quang đến Switch mạng
Các loại dây nhảy quang Singlemode thông dụng như dây nhảy SC – SC, dây nhảy SC - LC, dây nhảy LC-LC có độ phủ sóng rộng khắp nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của khách hàng. Mỗi loại dây nhảy quang này đều sở hữu những đặc điểm riêng biệt, những tính năng ưu việt khiến hàng triệu khách hàng công trình tin tưởng sử dụng.

Ưu điểm của dây nhảy quang Singlemode chính hãng

Nói đến cáp quang Singlemode chất lượng không thể không nhắc đến tốc độ truyền tải dữ liệu, tín hiệu nhanh chóng, hình ảnh, âm thanh sắc nét trên đường truyền khá xa. Có thể nói, điều mà dây nhảy quang Multimode không làm được như dây nhảy quang Singlemode là bởi chúng có sợi quang lan truyền đồng thời cả 3 loại tia sáng: Axial mode, High Order Mode và Low Order Mode.
 
Nếu như dây nhảy quang đa mốt chiết suất bậc bị ảnh hưởng nhiều bởi hiện tượng tán sắc thì dây nhảy quang Singlemode giá rẻ lại khắc phục được nhược điểm trên. Dây nhảy quang Singlemode là sợi quang mà trong đó chỉ có 1 tia sáng Axial được lan truyền. Vì vậy, hiện tượng tán sắc ánh sáng không hề xuất hiện ở sợi quang Singlemode.
Không những thế, giá bán dây nhảy quang Singlemode khá phù hợp và rẻ hơn rất nhiều so với dây nhảy quang đa mốt. Sở dĩ có điều này là do cáp quang Singlemode đang trở nên vô cùng phổ biến đáp ứng liên tục và hoàn hảo những yêu cầu của đông đảo đối tượng khách hàng trong dịch vụ viễn thông. Do vậy, khi chúng trở nên phổ biến, thông dụng thì giá thành sẽ hạ đi rất nhiều.
 
Trong khi đó, dây nhảy quang Multimode được sản xuất tại nước ngoài, đòi hỏi đội ngũ kỹ thuật viên giỏi tay nghề đáp ứng yêu cầu tiêu chuẩn quốc tế. Hơn nữa, loại dây nhảy quang này sử dụng những chất liệu tốt, đắt tiền đảm bảo chất lượng. Vì thế dù rất tiện ích nhưng nó chưa thực sự phù hợp với điều kiện kinh tế và chi phí đầu tư của các doanh nghiệp, công ty tại Việt Nam.

Mua dây nhảy quang Singlemode ở đâu chất lượng giá rẻ?

Tự hào là đơn vị dẫn đầu trong lĩnh vực cung cấp, phân phối các loại thiết bị quang, bộ chuyển đổi quang điện, Switch mạng, dây nhảy quang,… Hợp Nhất luôn nỗ lực không ngừng mang đến cho quý khách hàng những sản phẩm tốt nhất. Các sản phẩm được cung cấp bởi chúng tôi đều được nhập từ các hãng sản xuất nổi tiếng trong và ngoài nước, có đầy đủ các loại giấy tờ cần thiết. Đặc biệt, chúng còn được bán với giá thành vô cùng phải chăng, phù hợp với túi tiền của hầu hết các đối tượng khách hàng.
Hơn nữa, khi đến với Hợp Nhất, bạn còn được tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình 24/7 từ đội ngũ nhân viên chăm sóc khách hàng có kinh nghiệm về lĩnh vực thiết bị quang. Giao hàng đến tận chân công trình một cách nhanh nhất và hoàn toàn miễn phí nếu trong khu vực nội thành.
Để biết thêm thông tin chi tiết, hãy liên hệ đến chúng tôi để sở hữu dòng sản phẩm đầy tiện ích này.
HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây nhảy quang Singlemode là thiết bị gì?")

Tin tức tổng hợp khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110