ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Các loại module quang Cisco đang phổ biến, Module quang Cisco

Trong vài năm trở lại đây, các loại module quang Cisco nổi lên như một phương tiện vô cùng hữu ích gắn kết với các thiết bị quang khác như Switch mạng, Router, Media converter,…

Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp
Chi tiết Các loại module quang Cisco đang phổ biến

Tìm hiểu Module quang Cisco là gì? 

Nói một cách đơn giản, Module quang hay SFP Module là một sản phẩm công nghệ đặc biệt, được sử dụng dành cho các thiết bị như Switch, DSLAM, converter, SDH có cổng.
SFP Module là một thiết bị thu - phát quang dạng module thế hệ mới được thiết kế với kiểu dáng nhỏ gọn, có thể cắm nóng. Module quang này có hai đầu, một đầu dùng để sử dụng với các đầu nối dạng Small Form Factor (SFF) còn một đầu có thể “cắm nóng”. Nhờ đặc tính ưu việt này mà SFP module được sử dụng phổ biến trong các ứng dụng truyền số liệu, viễn thông. Hơn nữa, Module Cisco chính hãng còn được chú trọng hơn trong việc cải tiến tính năng mới nhằm phát triển, hỗ trợ người dùng nhận được các chuẩn Sonet, Fiber Channel, Gigabit Ethernet cũng như nhiều hệ thống truyền dẫn khác.
SFP Module được phân chia thành nhiều loại khác nhau tùy thuộc vào nhu cầu của người dùng. Tùy vào tốc độ truyền dẫn thì Module quang SFP chất lượng có ba loại: Module SFP tốc độ155M, Module SFP 1.25G hay Module quang SDH. 
Là đơn vị dẫn đầu trong lĩnh vực sản xuất và đưa ra các giải pháp mạng LAN&WAN với thị phần chiếm 70% đến 80% thị trường thiết bị mạng trên toàn thế giới. Các thiết bị Module Cisco chắc chắn sẽ đáp ứng được đa dạng các nhu cầu của mọi loại hình doanh nghiệp.

Các loại SFP Module Cisco thông dụng nhất thị trường hiện nay

1. Module quang Cisco GLC-SX-MMD

Module Cisco GLC-SX-MMD chính hãng
Hình ảnh: Module quang Cisco GLC-SX-MMD
Module quang Cisco GLC-SX-MMD là module quang SFP có kiểu dáng nhỏ, được sử dụng cho môi trường truyền dẫn Multimode với bước sóng là 850 -1310nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 550m cho OM3 50/125um, sử dụng đầu kết nối dual LC. Cisco GLC-SX-MMD là thiết bị thu phát cắm nóng trên thiết bị switch router của bạn. Mỗi module thu phát SFP đều được hỗ trợ tính năng Cisco cho phép một switch Cisco hoặc router có thể xác định rằng đã được chứng nhận và thử nghiệm bởi hãng Cisco.
Module quang Cisco GLC-SX-MMD chất lượng sở hữu nhiều ưu điểm và lợi thế khác nhau nên tùy vào nhu cầu sử dụng để có thể chọn lựa được sản phẩm ưng ý. Module SFP được cấu thành từ các chi tiết máy hoàn hảo, hiện đại, đồng thời đạt chuẩn IEEE 802.3z nên nó có khả năng truyền nhận tín hiệu với tốc độ cao và ổn định. Đặc biệt, chúng được thiết kế nhỏ gọn, dễ sử dụng nên hứa hẹn sẽ đáp ứng mọi yêu cầu của quý khách hàng. Vậy nên, chúng thường được sử dụng trong các ứng dụng quan trọng của đời sống hàng ngày như: thiết kế mạng LAN với các khoảng cách khác nhau giữa các tầng của tòa nhà,… hay dùng làm uplink trong quá trình truyền dẫn tín hiệu video...

2. Module quang Cisco GLC-GE-100FX

Module Cisco GLC-GE-100FX
Hình ảnh: Module quang Cisco GLC-GE-100FX
Module quang Cisco GLC-GE-100FX là module quang được dùng cho môi trường truyền dẫn Multi Mode với bước sóng hoạt động là 1310nm với khoảng cách truyền dẫn tối đa là 2km, sử dụng đầu kết nối SC. Vì GLC-GE-100FX= là module quang Multi Mode  nên muốn đảm bảo SFP hoạt động ổn định thì mọi thứ phải đồng bộ như cáp quan, dây nhảy, dây nối quang phải là Multi mode.
Module quang Cisco GLC-GE-100FX= chất lượng cung cấp tốc độ truyền dẫn 100M, do đó,  chúng thường sử dụng để uplink truyền dẫn dữ liệu như IP Camera, Hội nghị truyền hình hay IP Tivi tin cậy cho một phần vùng / một nhóm người sử dụng.

3. Module SFP Cisco GLC-LH-SMD

Module Cisco GLC-LH-SMD chính hãng
Hình ảnh: Module SFP Cisco GLC – LH-SMD
Module SFP Cisco GLC – LH-SMD được sử dụng cho cả hai loại sợi quang đa mốt và đơn mốt, bước sóng hoạt động trên các sợi đơn mốt là 1310 với khoảng cách lên đến 10 km và lên đến 550 m trên sợi đa mốt. Các thiết bị này đều được trang bị những chi tiết máy hiện đại, tân tiến nên sở hữu nhiều ưu điểm nổi bật như khả năng truyền nhận tín hiệu với tốc độ nhanh chóng và ổn định. Đặc biệt, với kiểu dáng nhỏ gọn, dễ sử dụng, chất lượng tốt mà giá thành hợp túi tiền của nhiều người nên Module quang Cisco giá rẻ được nhiều khách hàng ưa chuộng và sử dụng.

4. Module quang Cisco GLC-LH-SM SFP 1.25 Gbps

Module Cisco GLC-LH-SM-SFP-125mMbps chính hãng
Hình ảnh: Module quang Cisco GLC – LH – SM SFP 1.25 Gbps
Module quang Cisco GLC – LH – SM SFP 1.25 Gbps là một sản phẩm công nghệ mới của hãng Cisco được dùng để cắm vào các thiết bị switch quang. Thiết bị này hoạt động trong bước sóng là 1310nm đối với sợi đơn mốt, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km, sử dụng đầu kết nối LC/LC. Module quang Cisco SFP 1.25Gbps được nhiều khách hàng tin tưởng giao phó nhiệm vụ thiết kế mạng LAN với khoảng cách truyền dẫn khá xa: giữa các phòng trong tòa chung cư, giữa các văn phòng trong một khu vực. Với tốc độ truyền dẫn là 1G quang, chúng còn được sử dụng để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm người sử dụng với số lượng là 20 – 50 người như truyền dẫn các tín hiệu video như IP Camera, Hội nghị truyền hình hay IP Tivi.
Trên đây là một số những loại Module quang SFP Cisco thông dụng nhất trên thị trường thiết bị quang hiện nay hi vọng rằng quý khách hàng có thể lựa chọn sản phẩm Module quang phục vụ cho công việc của bản thân một cách dễ dàng và hiệu quả hơn.

Mọi thắc mắc về sản phẩm xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi 0985 299 686 để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về giải pháp cũng như giá của các sản phẩm.

(Nguồn: thietbimangcisco.vn)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Các loại module quang Cisco đang phổ biến")

Tin tức tổng hợp khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110