ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO, Cáp quang treo 8fo singlemode giá rẻ tại Hà Nội

Cáp quang Singlemode (dây treo kim loại) 8fo hay còn gọi là cáp quang treo 8FO là một loại dây cáp quang treo bao gồm: - Số sợi: 08 sợi quang Single Mode (SMF) - Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm - Phần tử chịu lực phi kim loại trung tâm - Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang làm theo công nghệ ống đệm lỏng - Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quang phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp) - Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước - Dây treo cáp bằng thép bện 7x1mm - Lớp nhựa PolyEthylene bảo vệ ngoài - Được sử dụng như cáp treo hình số 8 (FE)

Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO, Cáp quang treo 8fo singlemode giá rẻ tại Hà Nội
Xem ảnh Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO
(4.9/ 18)
bởi 77833 người xem
Giá bán: 11.500 VND
Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn
Tình trạng: Có hàng
Giá thị trường: 13.500 VND - tiết kiệm: 2.000 VND
Code#: 4990
Hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Đường số 10 (Cây Trâm), Gò Vấp.
NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chi tiết Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 8 fo

Cáp quang Singlemode 8FO làm hài lòng quý khách hàng nhờ sở hữu những ưu điểm nổi bật và tính năng thông minh đáp ứng hầu hết tiêu chuẩn kỹ thuật về hiệu suất.

Tổng quan về sản phẩm cáp quang treo Singlemode 8FO

Cáp quang treo Singlemode PKL 8FO là loại cáp quang được dùng để treo trên cột điện với 8 sợi quang singlemode hoạt động trong bước sóng 1310nm và 1550nm. Lõi cáp quang treo được làm bằng chất liệu thủy tinh hoặc plastic có khả năng truyền dẫn tín hiệu tốt, nhanh chóng và không bị ngắt quãng bởi bất cứ lúc nào. Các sợi quang được bao bọc và bảo vệ bởi ống đệm lỏng theo công nghệ ống lỏng hiện đại. Cáp quang treo Singlemode 8 sợi được bện xoắn 2 lớp theo phương pháp SZ chung quanh phần tử chịu lực trung tâm tiên tiến giúp cho các sợi quang có độ bền bỉ dưới tác động cơ học, chịu sức kéo thích hợp diễn ra trong quá trình lắp đặt, thi công và vận chuyển, đồng thời, giảm thiểu độ suy hao tín hiệu xảy ra trên đường truyền tải xa.

Khoảng trống giữa sợi cáp quang và bề mặt bên trong của ống đệm lỏng được điền đầy bằng một loại hợp chất đặc biệt vừa cố định sợi cáp quang trong ống đệm vừa chống lại sự thâm nhập của nước. Vỏ ngoài của cáp quang treo 8FO được làm bằng chất liệu lớp nhựa PolyEthylene có khả năng bảo vệ sợi cáp quang trước điều kiện môi trường, thời tiết khắc nghiệt bên ngoài tác động vào và ngăn chặn sự chống phá của các loài côn trùng, gặm nhấm. Đồng thời, do sản xuất dùng để sử dụng treo trên cao, treo trên cột điện nên cáp quang phi kim loại 8FO được thiết kế với kiểu dáng nhỏ gọn, tinh tế, cứng cáp nên dây treo cáp được làm từ thép bện 7 x 1 mm vô cùng bền bỉ và thuận tiện cho các kỹ thuật viên trong việc lắp đặt, thi công cũng như sửa chữa, bảo trì nếu hệ thống mạng gặp sự cố.

Cáp quang treo phi kim loại hình số 8 Singlemode được nhiều khách hàng đánh giá cao về chất lượng và hiệu suất nên được sử dụng rộng rãi trong ứng dụng hệ thống cáp quang, truyền hình cáp, hệ thống mạng nội bộ, FTTH, CATV,…

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 8 fo

1. CẤU TRÚC CỦA CÁP QUANG 8 CORE (8FO) SINGLEMODE

1.1. Mặt cắt ngang của cáp

 

Bảng 1 - Đường kính, trọng lượng và bán kính uốn cong nhỏ nhất của cáp:

Số sợi quang

Đường kính trung bình của cáp

(mm)

Trọng lượng

(kg/km)

Bán kính uốn cong nhỏ nhất

(mm)

Có tải

Không tải

31-60

9.9

142.1-145.3

220

110

61~72

10.5

158.5~161

235

117

73~96

12.2

191.8-194

260

130

97~144

15.5

282.8~287.7

331

166

ĐẶC TÍNH VẬT LÝ, CƠ HỌC VÀ MÔI TRƯỜNG CỦA CÁP

2.1. Đặc tính vật lý và môi trường

Các đặc tính vật lý, cơ học và môi trường của cáp treo hình số 8 phi kim loại được kiểm tra theo bảng 2 tại bước sóng 1550nm.

Bảng 2 - Đặc tính vật lý, cơ học và môi trường của cáp hình số 8 phi kim loại

ĐẶC TÍNH

PHƯƠNG PHÁP THỬ VÀ TIÊU CHUẨN

Khả năng chịu căng

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E1

- Đường kính trục cuốn: 30D (D = đường kính cáp)

- Tải thử lớn nhất: 610kg

- Tải thử liên tục : 215kg

# Chỉ tiêu:

- Độ căng của sợi: £ 0.6% tải lớn nhất

- Tăng suy hao: £ 0.1 dB tải liên tục

Khả năng chịu ép

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E3

- Lực thử: 1100 N/50 mm trong 10 phút

- Số điểm thử: 1

# Chỉ tiêu

- Tăng suy hao: £ 0.10 dB

- Cáp không bị vỡ vỏ, đứt sợi

Khả năng chịu va đập

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E4

- Độ cao của búa: 100 cm

- Trọng lượng búa: 1 kg (10N)

- Đầu búa có đường kính: 25 mm

- Số điểm thử: 10 điểm (cách nhau 10 cm dọc theo chiều dài cáp)

# Chỉ tiêu

- Độ tăng suy hao : £ 0.10 dB

- Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Khả năng chịu uốn cong

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E6

- Đường kính trục uốn: 20D (D = đường kính cáp)

- Góc uốn : ± 90°

- Số chu kỳ : 25 chu kỳ

# Chỉ tiêu

- Độ tăng suy hao : £ 0.10 dB

- Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Khả năng chịu xoắn

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E7

- Chiều dài thử xoắn: 2m

- Số chu kỳ: 10 chu kỳ

- Góc xoắn: ± 180°

# Chỉ tiêu sau khi hoàn thành phép thử

- Độ tăng suy hao: £ 0.10 dB

- Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Khả năng chịu nhiệt

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-F1

- Chu trình nhiệt : 23°C ® -30°C ® +60°C ® 23°C

- Thời gian tại mỗi nhiệt độ : 24 giờ

# Chỉ tiêu

- Độ tăng suy hao: £ 0.1 dB/km

Thử độ chẩy của hợp chất độn đầy

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-E14

- Chiều dài mẫu thử: 0.3 m một đầu đã tuốt vỏ cáp xấp xỉ 80mm và treo ngược trong buồng thử.

- Thời gian thử : 24 giờ

- Nhiệt độ thử : 60°C

# Tiêu chuẩn

- Chất độn đầy ở mẫu thử không bị chẩy rơi xuống

- Các sợi quang ở ống lỏng vẫn giữ nguyên vị trí không bị rơi

Khả năng chống thấm

# Phương pháp thử: IEC 60794-1-F5

- Chiều dài mẫu: 3m

- Chiều cao cột nước: 1m

- Thời gian thử: 24 giờ

# Tiêu chuẩn

- Nước không bị thấm qua mẫu thử

2.2. Đặc tính cơ điện của cáp

Bảng 3 - Đặc tính cơ điện của cáp

THÔNG SỐ KỸ THUẬT

CHỈ TIÊU

Loại vỏ

Nhựa HDPE màu đen chịu lực, chống gặm nhấm, ăn mòn và phóng điện

Khoảng vượt tối đa

100m

Điện áp đường dây đi chung tối đa

35kV/m

Tải trọng cho phép lớn nhất khi lắp đặt

3.5kN

Tải trọng cho phép lớn nhất khi làm việc

2.5kN

Khả năng chịu nén

2000N/10cm

Hệ số dãn nở nhiệt

< 8.2x10-6/oC

Độ võng tối đa đối với áp suất gió 95daN/m2

1.5%

Dải nhiệt độ khi lắp đặt

-5 oC ~ 70 oC

Dải nhiệt độ làm việc

-10 oC ~ 70 oC

Độ ẩm tương đối

1~100% không đọng sương

Áp suất gió làm việc tối đa

95 daN/m2

Bán kính uốn cong nhỏ nhất khi lắp đặt

≥ 186 mm

Bán kính uốn cong nhỏ nhất sau khi lắp đặt

≥ 93 mm

Khả năng chịu điện áp phóng điện trong khoảng thời gian 5 phút

- 20Kv (đối với điện áp 1 chiều)

- 10Kv (đối với điện áp xoay chiều tần số 50-60Hz)

>> Xem thêm: Cáp quang singlemode các loại, tìm hiểu cáp quang singlemode 8Fo

Các loại cáp quang Singlemode giá rẻ đang được ưa chuộng

So sánh sự khác nhau giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode

Mua bán thiết bị quang Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO

  • Sản phẩm Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO đúng như mô trả trên website (về màu sắc, kiểu dáng, chức năng, giá thành).
  • Giao sản phẩm Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO trong vòng 2h với bán kính 20km trên địa bàn Hà Nội và Sài Gòn (TP Hồ Chí Minh).
  • Vận chuyển, giao hàng Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO tận nơi 19 quận và 5 huyện tại Sài Gòn (Thành Phố Hồ Chí Minh).
  • Miễn phí bảo hành sản phẩm Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO tại nơi sử dụng trong bán kính 10km nội thành Hà Nội và Sài Gòn (TP Hồ Chí Minh).
  • Hỗ trợ, tư vấn, lắp đặt, giá cả mua bán, báo giá phân phối sản phẩm Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO hãy liên hệ qua: Facebook, Zalo hoặc số điện thoại trên website!

Hà Nội: 024.222 55666 - Di động: 038 559 8080 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di động: 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, đường số 10 (Cây Trâm), Gò Vấp. (đối diện cổng công viên làng Hoa)

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    Hà Nội: 024.22255666 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thietbiquang.net@gmail.com

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO")

Cáp quang Singlemode khác có thể bạn quan tâm?


✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO Hợp Nhất bán ra là hàng chính hãng có đầy đủ giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng sản phẩm CO,CQ chính hãng (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan) ✓ Trả lời: Luôn đi tiên phong đã khẳng định được tên tuổi và thị phần của mình bằng việc chiếm thị phần lớn nhất, với lượng khách hàng lên tới hơn 2 triệu. Hợp Nhất sở hữu quy trình vận hành, quản lý giao nhận, quản lý kho và quy trình thanh toán an toàn tiện lợi mang đến sự hài lòng cho các khách hàng. ✓ Trả lời: Khách hàng của Hợp Nhất đa dạng, thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau và có hoạt động trên khắp lãnh thổ Việt Nam, từ các công ty trong nước, các tập đoàn đa quốc gia hoạt động tại Việt Nam, đến các tổ chức trực thuộc nhà nước. ✓ Trả lời: Đảm bảo khách hàng có được sự lựa chọn phong phú với nhiều chủng loại sản phẩm, giải pháp và dịch vụ. Hợp Nhất sở hữu quy trình vận hành, quản lý giao nhận, quản lý kho và quy trình thanh toán an toàn tiện lợi mang đến sự hài lòng cho các khách hàng. ✓ Trả lời: Phòng kỹ thuật Hợp Nhất những con người tận tình hỗ trợ khách hàng 24/7 mọi lúc.... ✓ Trả lời: Hợp Nhất nhà phân phối các sản phẩm cáp quang, converter quang, dây cáp quang, dây nhảy quang, media converter, modul quang, bộ chuyển đổi quang điện, hộp phối quang ODF chính hãng. Liên hệ với chúng tôi để có báo giá tốt và sớm nhất
Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net