ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B, Media converter quang G-Net HHD-210G-20A/B

Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi quang HHD-210G-20A/ HHD-210G-20B hoạt động ở bước sóng 1310nm sử dụng cho Internet và Camera IP,khoảng cách kết nối lên đến 20Km.(cặp này gồm 2 mã truyền nhận là GNet HHD-210G-20A và HHD-210G-20B)

Giá bán: 1.100.000 VND
Tình trạng: Có hàng
Cảnh báo hàng giả, hàng nhái thương hiệu G-Net Cảnh báo hàng giả thương hiệu G-Net tại Hà Nội
Code#: 5245
Bảo hành: 24 tháng
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).
Uy tín trên 10 năm kinh nghiệm về hệ thống cáp quang và công trình điện nhẹ.

Hà Nội: 024.35511222 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 6A Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa 1, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh.
NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA SKYPE, ZALO
Chi tiết Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B

Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B

Hiện nay, bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi được nhiều khách hàng đánh giá cao về chất lượng nên chủ yếu nó được sử dụng trong hệ thống mạng FTTx, FTTH,…

Tổng quan về sản phẩm converter 1 sợi quang HHD-210G-20A/B

Bộ chuyển đổi quang điện có rất nhiều tên gọi khác nhau như converter quang, media converter quang,… nhưng tựu trung lại đều có chức năng chuyển đổi từ tín hiệu dạng điện sang tín hiệu dạng quang — ánh sáng, và ngược lại. Bộ chuyển đổi quang điện G-Net hay media converter quang G-Net HHD-210G-20A/B là sản phẩm thành công nhất của hãng sản xuất G-Net (Taiwan), được phân phối chính hãng tại thietbiquang.net, là sản phẩm thuộc hàng trung cấp với chất lượng rất ổn định và giá thành cạnh tranh. 

Bộ chuyển đổi G-Net HHD-210G-20A/B là loại chuyển đổi tín hiệu quang sang điện sử dụng một cổng kết nối quang SC và 1 cổng mạng lan RJ45 với khoảng cách truyền tải dữ liệu lên đến 20km trên 1 sợi cáp quang single mode, tốc độ 10/100/1000mbps. Bộ sản phẩm bao gồm 1 converter quang mã G-Net HHD-210G-20A hoặc G-Net HHD-210G-20B, 1 nguồn điện 5VDC chắc chắn và bền bỉ theo thời gian. 

Hơn nữa, converter quang G-Net HHD-210G-20A/B sản xuất tuân theo các tiêu chuẩn IEEE 802.3ab 1000Base-TX, tiêu chuẩn IEEE 802.3z 1000Base-FX. Chúng cung cấp một cổng 1000Base-T với đầu nối RJ-45, một cổng khác là 1000Base-FX với đầu nối SC hỗ trợ cho loại sợi cáp Singlemode, ngoài ra nó cũng hỗ trợ full- Duplex và Half – Duplex.

Bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang  HHD-210G-20A/B

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi Gnet 

Bên cạnh đó, bộ chuyển đổi quang điện G-Net chính hãng còn hỗ trợ chất lượng cho dịch vụ QoS và đảm bảo việc truyền tải các gói tin VoiP, đồng thời, hỗ trợ STP để hình thành một mạng lưới dự phòng. Bộ chuyển đổi này cũng thực hiện truyền dữ liệu giữa các tín hiệu điện tử xoắn đôi và tín hiệu quang học tạo điều kiện cho việc vận hành và lắp đặt hệ thống, hỗ trợ việc truyền tải các gói VLAN siêu dài.

 

Converter quang HHD-210G-20A/B hãng G-Net là loại converter 1 sợi quang có tốc độ truyền nhận 10/100/1000 Mbps, sử dụng 2 cái converter riêng biệt để kết nối bao gồm 1 cái HHD-210G-20A và một cái còn lại là HHD-210G-20B. Trong số đó có bộ A là đầu bộ phát, còn đầu B là đầu nhận. Cùng với một đầu mạng RJ45, bộ chuyển đổi quang điện G-Net chính hãng trang bị thêm 6 đèn LED thông báo kết nối của thiết bị. Điều này giúp cho người dùng có thể nắm rõ tình hình hoạt động của thiết bị cũng như có cách giải quyết sự cố hay điều chỉnh khi tần suất hoạt động vượt quá mức quy định. Trên thân sản phẩm sẽ có ghi đầy đủ các thông tin cần thiết và kèm theo tem của nhà sản xuất, tem bảo hành của nhà phân phối sản phẩm. 

Thông  số kỹ thuật: Bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi quang HHD-210G-20A/B

- Hãng sản xuất: G-Net Taiwain

- Chế độ truy cập: 1000Mbps Gigabit Ethernet

- Tiêu chuẩn: IEEE802.3ab 1000Base-T, IEEE802.3z 1000Base-SX / LX Gigabit thernet, IEEE802.1qVLAN, IEEE802.1p QoS

- Bước sóng: 850nm / 1310nm / 1550nm

- Khoảng cách truyền dẫn

- Sợi kép đa mode: 220m (sợi kích thước: 62.5 / 125μm) / 550m (sợi có kích thước: 50 / 125μm)

- Chế độ song song kép: 25/40/60 / 80Km

- Single-fiber chế độ đơn: 25 / 40Km

- Cặp xoắn loại -5: 100m

- Port: Một đầu nối RJ45, được kết nối với cặp xoắn STP / UTP-5

Một cổng quang: Multi-mode SC / ST (kích thước sợi: 50,62.5 / 125μm)

Chế độ đơn SC (kích thước sợi: 9 / 125μm)

- Độ trễ: <10us

- Led

PWR (cung cấp điện); FX LINK / ACT (liên kết / hành động quang học)

FDX (FX full duplex); TP LINK / ACT (xoắn đôi liên kết / hành động)

TP 1000 (tốc độ truyền 1000M của cặp xoắn),

TP 100 (tốc độ truyền 100M của cặp xoắn)

- Nguồn điện : AC220 0.5A / DC-48 (tích hợp sẵn)

- Điện năng tiêu thụ: 5W

- Nhiệt độ hoạt động: -10 ~ 55ºC

- Độ ẩm hoạt động: 5% ~ 90%

- Duy trì nhiệt độ: -40 ~ 70ºC

- Duy trì độ ẩm: 5% ~ 90% không ngưng tụ

- Kích thước:

26mm (H) * 70mm (W) * 94mm (D) (nguồn điện bên ngoài)

30mm (H) * 110mm (W) * 140 mm (D) (nguồn điện bên trong)

Các loại bộ chuyển đổi quang điện tốc độ 10/100/1000M loại 1 sợi chính hãng G-Net

Gigabit  Ethernet Single Fiber 10/100/1000M (Converter loại 1 sợi quang sử dụng cho internet và Camera IP)
HHD-210G-20A/B Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps WDM Media Converter 20km SC (Tx = 1310nm)
HHD-210G-40A/B Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps WDM Media Converter 40km SC (Tx = 1310nm)
HHD-210G-60A/B Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps WDM Media Converter 60km SC (Tx = 1310nm)
HHD-210G-80A/B Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps WDM Media Converter 80km SC (Tx = 1310nm)
HHD-210G-100A/B Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps WDM Media Converter 100km SC (Tx = 1310nm) 

Mọi thông tin về sản phẩm xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ chính xác nhất.

>> Xem bài viết: Tìm hiểu về bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi

>> Xem thêm: Bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi 10/100Mbps và Bộ chuyển đổi quang 2 sợi 10/100/1000Mbps

Mua bán thiết bị quang Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B

  • Sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B đúng như mô trả trên website (về màu sắc, kiểu dáng, chức năng, giá thành).
  • Giao sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B trong vòng 2h với bán kính 20km trên địa bàn Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh.
  • Vận chuyển, giao hàng Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B tận nơi 19 quận và 5 huyện tại Thành Phố Hồ Chí Minh.
  • Miễn phí bảo hành sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B tại nơi sử dụng trong bán kính 10km nội thành Hà Nội và Hồ Chí Minh.
  • Hỗ trợ, tư vấn, lắp đặt, giá cả mua bán sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B hãy liên hệ qua: Facebook, skype hoặc số điện thoại trên website!

Hà Nội: 024.35511 222 - 024.3551 0427 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di động: 0966 100 110 - 0936 559898

Hà Nội: Số 6A Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa 1, Cây Trâm, Gò Vấp, HCM. (đối diện cổng công viên làng Hoa)

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    Điện thoại: 024.35511222 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thietbiquang.net@gmail.com

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000 1 sợi HHD-210G-20A/B")

Bộ chuyển đổi quang 10/100/1000 khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110