ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa, Converter quang 1Gbps Cablexa thiết kế DIN RAIL giá tốt

Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA SFP, 10/100/1000 Gigabit Ethernet hãng Cablexa

Giá bán: Vui lòng liên hệ
Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn
✓ Code#: 7081
✓ Tình trạng: Có hàng (tại Hà Nội và Hồ Chí Minh)
Bảo hành: 24 tháng
Hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
HCM: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Đường số 10, Phường 9, Gò Vấp.
Chi tiết Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa

Bộ chuyển đổi quang điện Cablexa, Converter quang 1Gbps FMC-100-GE-SFP-CA thiết kế DIN RAIL, linh hoạt sử dụng module Singlemode hoặc multimode

Bộ chuyển đổi quang sang LAN một thiết bị đang được sử dụng rộng rãi trên thị trường và là chiếc cầu nối không thể thiếu trong hệ thống mạng. Nhất là với những hệ thống truyền dẫn tín hiệu ở khoảng cách xa.

Mọi người gọi nó bằng nhiều cái tên khác nhau như: Converter quang, bộ chuyển đổi quang điện, media converter.

Thời điểm hiện tại, trên thị trường đang tràn lan nhiều các thương hiệu khác nhau, tất nhiên điều đó mang tới cho người dùng nhiều những sự lựa chọn. Thế nhưng đó lại cũng chính điểm làm cho người dùng gặp nhiều khó khăn. Bởi chất lượng và giá thành, đặc điểm của các hãng đều ít nhiều có sự khác biệt.

Thấu hiểu những khó khăn đó, trong phần nội dung dưới đây, HỢP NHẤT GROUP xin giới thiệu tới Qúy khách hàng bộ chuyển đổi quang điện Cablexa 1Gbps. Sản phẩm đang được đánh giá rất cao bởi sự hoàn hảo từ thiết kế tới tính năng.

Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA hãng Cablexa

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps Cablexa thiết kế DIN RAIL

Bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps hãng Cablexa có gì nổi bật?

CABLEXA như một làn gió mang hơi thở mới tới thị trường viễn thông Việt Nam, với hệ sinh thái rộng lớn, bao gồm nhiều sản phẩm khác nhau như: Switch công nghiệp, module quang, dây nhảy quang, hộp phối quang ODF, dây cáp quang và nổi bật nhất chính là bộ chuyển đổi quang điện, Converter quang 1Gbps.

Thiết bị này có mã FMC-100-GE-SFP-CA, nó được đánh giá vượt trội hơn hẳn so với phần còn lại trên thị trường từ giá thành, thiết kế và sự linh hoạt khi sử dụng.

Mở hộp bộ Converter quang sang LAN 1Gbps hãng Cablexa

Converter quang 1Gbps FMC-100-GE-SFP-CA có vỏ hộp làm bằng chất liệu carton cứng cáp. Trên vỏ hộp có in nổi khá đầy đủ các thông tin của sản phẩm để bạn nhận biết. Trong đó, đáng chú ý nhất chính là chiếc tem có thông số và mã QR để bạn kiểm tra thông tin từ hãng.

bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps hãng Cablexa

Hình ảnh: Mở hộp bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps hãng Cablexa

Mở hộp bộ chuyển đổi quang điện converter này sẽ bao gồm: 1 Adapter để cấp nguồn cho thiết bị, đầu vào AC85-265V 0.2A và đầu ra DC 5V 1A. Cùng với 1 chiếc converter quang được bảo vệ cẩn thận bởi lớp xốp dày và túi li lông.

Những thông tin được quan tâm nhiều:

✅ Chi tiết sự khác nhau giữa cáp quang Single mode và Cáp quang Multimode

✅ Tìm hiểu những loại cáp quang đang được ưa chuộng sử dụng

✅ Hộp phối quang ODF là gì? Cách sử dụng ODF quang

✅ Module quang SFP là gì? Ứng dụng và cách sử dụng

✅ Các kích thước tủ rack UNIRACK mẫu mới đang chiếm lĩnh thị trường

✅ Fast Connector là gì? Cách bấm Fast Conector với cáp quang chuẩn xác

Bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps Cablexa có thiết kế tinh tế

Đúng vậy, hầu hết thiết bị của các hãng trên thị trường đều có chức năng chuyển đổi tín hiệu và thiết kế tương đối giống nhau. Nhưng với bộ chuyển đổi quang điện Cablexa bạn sẽ thấy được điểm khác biệt.

Thiết kế DIN RAIL trên converer quang Cablexa

Hình ảnh: Thiết kế DIN RAIL mang tới sự tiện lợi khi lắp đặt

“Cái chúng tôi đang muốn nhắc tới ở đây chính là thiết kế DIN RAIL ở mặt dưới của thiết bị.”

Thông thường, các bộ chuyển đổi không được thiết kế gắn DIN RAIL bạn sẽ cần tới những thiết bị quản lý như khung nguồn tập trung 14 hoặc 16. Đôi khi ODF quang cũng có thể sử dụng để chứa luôn converter. 

Thế nhưng như thế thì lại khá bất tiện và nếu để triển khai hệ thống lớn chi phí sẽ tăng lên cao hơn. 

Bộ chuyển đổi quang sang LAN Cablexa FMC-100-GE-SFP-CA giúp bạn khắc phục những điều đó. Bạn hoàn toàn có thể gắn trực tiếp thiết bị lên các thanh quản lý (giá đỡ), nó mang tới sự tiện dụng khi lắp đặt đồng thời cũng giảm thiểu chi phí đáng kể.

Đó chính là sự khác biệt và cũng là điểm cộng (giá trị gia tăng) có trên những chiếc converter quang Cablexa, được người dùng yêu thích.

Ngoài ra, trên bộ chuyển đổi các chi tiết khác như dải đèn LED, cổng RJ45, cổng Module quang và thông tin in nổi đều được sắp xếp một cách hợp lý mang tới sự hoàn hảo cho sản phẩm.

FMC-100-GE-SFP-CA hãng Cablexa

Hình ảnh: Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA hãng Cablexa

Bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps Cablexa mang tới sự linh động khi sử dụng

Bộ chuyển đổi quang điện Converter FMC-100-GE-SFP-CA hãng Cablexa được ưa chuộng bởi nó mang tới sự linh động trong quá trình triển khai lắp đặt và sử dụng.

Như các bạn cũng biết trên các thiết bị converter quang thường sử dụng đầu nối SC thì số lượng cổng quang thường được Fix cứng có thể là một hoặc hai sợi quang. Dây nhảy quang cũng nhất định phải là đầu SC và hơn nữa khi đó bạn còn phải lựa chọn đúng các thiết bị kết nối, đúng chuẩn đường truyền tín hiệu.

Đó có lẽ chính là một điểm hạn chế nhỏ tồn tại trên các bộ chuyển đổi quang điện đang có trên thị trường hiện nay. Nó khiến cho bạn sẽ gặp khó khăn trong một số trường hợp nhất định.

Tuy nhiên, với Media Converter quang 1Gbps FMC-100-GE-SFP-CA, bạn hoàn toàn có thể khắc phục nhược điểm đó.

Converter quang 1 sợi hãng Cablexa giá rẻ

Hình ảnh: Converter quang 1Gbps Cablexa có thể linh động sử dụng Module quang Singlemode, Multimode cho phù hợp

Đóng vai trò như một bộ cấp nguồn, converter FMC-100-GE-SFP-CA cho phép bạn linh động sử dụng module quang 1Gb loại 1 sợi hoặc 2 sợi. Điều tuyệt vời hơn là bạn còn có thể tùy chọn sử dụng dây nhảy quang, module quang, cáp quang Singlemode hoặc cáp quang Multimode theo mục đích sử dụng để mà qua đó có thể lắp đặt trong các hệ thống, giải pháp mạng khác nhau.

Nói chung, so với các bộ chuyển đổi quang điện các hãng khác thì FMC-100-GE-SFP-CA ( converter quang 1Gbps ) giúp bạn chủ động hơn, linh động hơn trong việc lựa chọn và sử dụng các thiết bị, đường truyền trong hệ thống.

Converter quang 1 sợi hãng Cablexa giá rẻ

Bộ chuyển đổi quang sang LAN 1Gbps hãng Cablexa

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi quang sang LAN 1Gbps hãng Cablexa

Chi tiết nguyên lý hoạt động của converter trong sơ đồ thực tế như thế nào? Bạn có thể tìm hiểu chi tiết ở phần nội dung bên dưới đây.

Cách sử dụng bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps hãng Cablexa

Tác dụng của bộ chuyển đổi quang điện chính là chuyển đổi tín hiệu từ quang sang điện và ngược lại. Trong một hệ thống mạng bất kể khoảng cách truyền dẫn là gần hay xa, có nhiều thiết bị tới đâu thì vai trò của bộ chuyển đổi quang sang LAN vẫn luôn rất quan trọng.

bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps Cablexa

Hình ảnh: Sơ đồ ứng dụng của bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps Cablexa

Như hình ảnh trên đây, bạn có thể dễ dàng hình dung được vai trò, nguyên lý hoạt động của bộ chuyển đổi quang điện Cablexa.

Mô tả chi tiết sơ đồ sử dụng bộ chuyển đổi quang sang LAN, tác dụng của bộ chuyển đổi quang điện trong hệ thống

Bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps nhận vào tín hiệu đồng từ Switch thông qua dây nhảy mạng vào cổng RJ45. Tiếp theo đó, trên module sử dụng dây nhảy quang LC LC Singlemode hoặc dây nhảy quang LC LC multimode tùy thuộc vào chuẩn đường truyền của hệ thống để kết nối tới hộp phối quang ODF. 

Hộp ODF sử dụng dây hàn quang để nối và truyền tín hiệu sang dây cáp quang, lúc này tín hiệu truyền dẫn là tín hiệu quang và khoảng cách truyền dẫn có thể lên tới hàng trăm km.

Ở phía còn lại cáp quang tiếp tục được nối với ODF quang, sau đó sẽ dùng dây nhảy quang LC kết nối tới module cắm trên bộ chuyển đổi quang điện Cablexa.

Lúc này tín hiệu được chuyển từ quang sang điện thông qua dây nhảy mạng ở cổng RJ45 tới Switch và từ Switch tới máy của người dùng.

Lưu ý:

- Với converter quang 1Gbps FMC-100-GE-SFP-CA hãng Cablexa bạn có thể linh động sử dụng dây nhảy quang LC LC Singlemode hoặc Multimode trên cùng một module. Đó chính là ưu điểm vượt trội mà những bộ chuyển đổi quang điện thông thường không có.

- Bạn cũng nên lựa chọn sử dụng các kích thước tủ rack thích hợp để quản lý hộp phối quang, converter quang hay các thiết bị khác.

Giải đáp các thắc mắc về Converter quang 1Gbps Cablexa

Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Bộ chuyển đổi quang điện dùng để làm gì?

- Đáp: Bộ chuyển đổi quang điện là một thiết bị giúp chuyển đổi tín hiệu quang sang điện hoặc ngược lại. Thiết bị này được gọi với nhiều cái tên khác nhau như converter quang, media converter quang, bộ chuyển đổi quang sang LAN.

Bô chuyển đổi quang điện Cablexa có những loại nào?

- Đáp: Hiện nay Cablexa đang cung cấp cho thị trường các dòng sản phẩm converter quang 1 sợi, converter quang 2 sợi, với đầy đủ các tốc độ đường truyền 10/100 và 10/100/1000Mbps.

Ngoài ra, cũng còn có thêm các loại converter công nghiệp đặc biệt thích hợp để dùng cho môi trường nhiệt độ và công suất cao.

Giá bộ converter quang 1Gbps Cablexa có đắt không?

- Đáp: Converter quang Cablexa được đánh giá cao không chỉ bởi thiết kế, sự linh động mà giá thành của thiết bị cũng rất cạnh tranh so với các sản phẩm khác cùng phân khúc. Nó mang tới giải pháp mạng hoàn hảo cho việc lắp đặt và triển khai.

Conveter quang 1Gbps Cablexa có gì khác biệt?

- Đáp: Thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang sang LAN hãng Cablexa này được thiết kế để có thể lắp đặt trên thanh Din Rail rất tiện lợi. Hơn nữa nó còn có thể linh động sử dụng module 1 sợi hoặc 2 sợi, Singlemode hoặc Multimode.

Mua bộ chuyển đổi quang điện Cablexa ở đâu?

- Đáp: Hiện tại, Hợp Nhất Group đang phân phối đầy đủ các sản phẩm chính hãng Cablexa, có đầy đủ giấy tờ và chính sách bảo hành của hãng.

Qúy khách hàng có nhu cầu xin vui lòng liên hệ với chúng tôi để được tư vấn hỗ trợ một cách tốt nhất.

Bảng thông số kỹ thuật converter quang FMC-100-GE-SFP-CA hãng Cablexa

Hãng Cablexa
Mã sản phẩm FMC-100-GE-SFP-CA
Cổng đồng Copper Ports 1 x 10/100/1000BASE-T port,1 x 1000BASE-SX SFP port
Cổng quang Copper Interface RJ-45 port (Auto-MDI/MDI-X) Twisted Pair
Chuẩn Optic Interface SFP
Kiểu Optic Wavelength TX:1550nm RX:1310nm
Khoảng cách Fiber Distance From 550m to 120km distance
Cài đặt Installation DIN-rail kit and wall-mount ear
Đèn LED Indicator PWR
  TP LINK/ACT, 1000
  Fiber LINK/ACT
Nguồn Power Consumption 3 watts Max
Power nguồn Input DC 5V/1A
Kích thước (W x D x H) 26 x 70 x 97 mm (1.02in x 2.76in x 3.82in)
Weight cân nặng 0.2kg
Speed tốc độ 10/100/1000Mbps
Address Table (Flow Control + Fiber-optic Cable) 10BASE-T: 2-pair UTP Cat. 3,4,5, up to 100m
  100BASE-TX: 2-pair UTP Cat. 5, up to 100m
  1000BASE-T: 4-pair STP Cat 5 up to 100m
  1000BASE-SX: 50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber cable, up to 220/550m
  1000BASE-LX: 9/125μm single-mode cable,
  providing long distance for 10/15/20/30/40/50/60/70/120km (vary on Fiber module)
Standards Compliance IEEE 802.3, 10BASE-T
  IEEE 802.3u, 100BASE-TX
  IEEE 802.3ab, 1000BASE-T
  IEEE 802.3z, 1000BASE-SX/LX
  IEEE 802.3x Full-duplex flow control
Temperature Operating: -10~50 degrees C
  Storage: -15~70 degrees C
Humidity Operating: 5~90%, (non-condensing)
  Storage: 5~90% (non-condensing)
Emissions FCC Class A, CE Class A

Hiện tại Hợp Nhất đang phân phối bộ chuyển đổi quang, converter quang 1Gbps FMC-100-GE-SFP-CA tốc độ 10/100/1000Mbps hãng Cablexa.

Như bao sản phẩm khác chúng tôi cam kết chất lượng sản phẩm và giá thành cạnh tranh nhất trên thị trường. Vui lòng liên hệ với chúng tôi để được tư vấn, hỗ trợ tốt nhất.

Mua bán thiết bị quang Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa

  • Sản phẩm Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa đúng như mô trả trên website (về màu sắc, kiểu dáng, chức năng, giá thành).
  • Giao sản phẩm Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa trong vòng 2h với bán kính 20km trên địa bàn Hà Nội và Sài Gòn (TP Hồ Chí Minh).
  • Vận chuyển, giao hàng Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa tận nơi 19 quận và 5 huyện tại Sài Gòn (Thành Phố Hồ Chí Minh).
  • Miễn phí bảo hành sản phẩm Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa tại nơi sử dụng trong bán kính 10km nội thành Hà Nội và Sài Gòn (TP Hồ Chí Minh).
  • Hỗ trợ, tư vấn, lắp đặt, giá cả mua bán, báo giá phân phối sản phẩm Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa hãy liên hệ qua: Facebook, Zalo hoặc số điện thoại trên website!

Hà Nội: 024.222 55666 - Di động: 038 559 8080 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di động: 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, đường số 10 (Cây Trâm), Gò Vấp. (đối diện cổng công viên làng Hoa)

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    Hà Nội: 024.22255666 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thietbiquang.net@gmail.com

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa")

Bộ chuyển đổi quang điện 1Gbps khác có thể bạn quan tâm?


✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm Converter quang 1 sợi FMC-100-GE-SFP-CA Cablexa Hợp Nhất bán ra là hàng chính hãng có đầy đủ giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng sản phẩm CO,CQ chính hãng (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan) ✓ Trả lời: Luôn đi tiên phong đã khẳng định được tên tuổi và thị phần của mình bằng việc chiếm thị phần lớn nhất, với lượng khách hàng lên tới hơn 2 triệu. Hợp Nhất sở hữu quy trình vận hành, quản lý giao nhận, quản lý kho và quy trình thanh toán an toàn tiện lợi mang đến sự hài lòng cho các khách hàng. ✓ Trả lời: Khách hàng của Hợp Nhất đa dạng, thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau và có hoạt động trên khắp lãnh thổ Việt Nam, từ các công ty trong nước, các tập đoàn đa quốc gia hoạt động tại Việt Nam, đến các tổ chức trực thuộc nhà nước. ✓ Trả lời: Phòng kỹ thuật Hợp Nhất những con người tận tình hỗ trợ khách hàng 24/7 mọi lúc....
Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net