ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO), Cáp quang Multimode 4 sợi Cablexa sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

Cáp quang Multimode 4 sợi Indoor / Outdoor là sản phẩm được thiết kế linh hoạt cho ứng dụng cả trong nhà lẫn ngoài trời, đi luồn, treo, và trôn trực tiếp. Sản phẩm được sử dụng rất rộng dãi trong nhiều ứng dụng có tính thực tế cao.

Giá bán: 13.000 VND
Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn
Giá thị trường: 25.000 VND - tiết kiệm: 12.000 VND
✓ Code#: 5057
✓ Tình trạng: Có hàng (tại Hà Nội và Hồ Chí Minh)
Hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
HCM: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Đường số 10, Phường 9, Gò Vấp.
Chi tiết Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO)

Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) GYXTW sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

Dây cáp quang với những ưu điểm vượt trội trong tốc độ và khoảng cách đường truyền, đang là một sự lựa chọn quan trọng không thể thiếu trong các ứng dụng của hệ thống mạng viễn thông hiện nay.

Cáp quang được phân thành nhiều loại để sử dụng cho thích hợp với từng mục đích và môi trường nhất định. Và ở phần nội dung này Hợp Nhất Group xin được giới thiệu tới đông đảo Qúy khách hàng sản phẩm dây cáp quang 4FO Multimode hãng Cablexa.

cáp quang Multimode Cablexa

Hình ảnh: Kho cáp quang Multimode Cablexa về kho Hợp Nhất Group

Những thông tin được quan tâm nhiều:

Chi tiết sự khác nhau giữa cáp quang Single mode và Cáp quang Multimode

Tìm hiểu những loại cáp quang đang được ưa chuộng sử dụng

Hộp phối quang ODF là gì? Cách sử dụng ODF quang

Bộ chuyển đổi quang điện Cablexa HOT nhất hiện nay

Module quang SFP là gì? Ứng dụng và cách sử dụng

Các kích thước tủ rack UNIRACK mẫu mới đang chiếm lĩnh thị trường

Fast Connector là gì? Cách bấm Fast Conector với cáp quang chuẩn xác

Dây cáp quang multimode 4FO Cablexa có gì nổi bật?

Bản chất cáp quang đã có tốc độ truyền dẫn lớn hơn rất nhiều lần so với dây cáp mạng đồng, thế nhưng dây cáp quang Multimode lại còn mạnh hơn nữa.

Theo các thông số mà nhà sản xuất cung cấp, cáp quang multimode 4 core Cablexa có thể truyền tín hiệu ở khoảng cách tối đa lên tới 2Km. Và tín hiệu được coi là tốt nhất khi triển khai ở khoảng cách nhỏ hơn 500m có thể lên tới 10G với dòng cáp quang multimode OM2. 

Tất nhiên, với các dòng OM3 tốc độ còn cao hơn tới 40Gb và OM4, OM5, thế nhưng thực tế các ứng dụng phổ thống tại Việt Nam hiện nay hầu như đều dùng nhiều là cáp OM2 và OM3.

cáp quang multimode thực tế

Hình ảnh Ảnh thực tế cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) GYXTW Hợp Nhất

Có một điểm khác biệt giữa cáp quang multimode 4FO hay cáp quang multimode 4 sợi hãng Cablexa với các thương hiệu khác đó là ở kết cấu của cáp.

Sợi cáp quang multimode Cablexe có cấu trúc cáp hình Elip trong khi phần lớn các thương hiệu khác là dạng hình số 8.

Ngoài ra, chính sợi cáp cũng có những điểm khác biệt trông thấy. Cáp quang 4FO multimode Cablexa có 2 dạng bao gồm: Một loại có ống kim loại bảo vệ và một loại khác không có ống mà thay vào đó là các sợi gia cường bằng thép.

Các bạn cũng biết, cáp quang multimode có thể sử dụng trong hầu hết các môi trường khác nhau như treo, chôn trực tiếp hay thậm chí là luồn cống. Tuy nhiên, với một chút sự khác biệt nhẹ trong cấu trúc cáp Cablexa, bạn có thể lựa chọn sử dụng phù hợp hơn với nhu cầu.

Hình ảnh Ảnh thực tế thông tin vỏ cáp

Sợi quang nằm trong ống lỏng và di chuyển tự do trong ống. Ống đệm lỏng có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học. Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa

Các ống đệm lỏng được bện xung quanh các thành phần chịu lực trung tâm, bảo vệ sợi quang khỏi những tác động khi lắp đặt và ảnh hưởng của môi trường (đặc biệt là sức kéo căng theo chiều dọc)

Cáp quang multimode này sử dụng Công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất. Cáp được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn.

Cáp quang multimode 4FO Chịu lực căng tối đa lên đến 50 kN. Khoảng vượt lên đến 500m. (tùy vào khoảng vượt mà phân phối các loại sợi aramide phù hợp trong quá trình sản xuất).

Cáp quang multimode 4 core được thiết kế với 2 lớp vỏ ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE, do đó sẽ không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và các bức xạ tử ngoại, phù hợp để lắp đặt trên đường dây điện và song song với đường dây điện trên cùng một tháp truyền tải điện, đặc biệt có thể sử dụng cho các khoảng vượt lớn và các ứng dụng khác.

Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong.

Cáp dùng đi trong nhà hoặc ngoài trời phù hợp với các công trình cáp quang Multimode tốc độ cao.

Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Hình ảnh: Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Thông số kỹ thuật cáp quang 4FO Multimode Cablexa

Đặc điểm của cáp quang Multimode 4Fo

Hình ảnh: Thông số kỹ thuật cáp quang Multimode 4FO Cablexa

Ngoài ra các sản phẩm Cáp quang multimode 4 sợi, cáp quang multimode 8 sợi... các sản phẩm cáp quang singlemode cũng được chúng tôi phân phối chính hãng, giá thành cạnh tranh nhất.

cáp quang Cablexa

cáp quang Cablexa

Hình ảnh: Lô cáp quang Cablexa về kho Hợp Nhất trong đêm

Giải đáp một số thắc mắc về dây cáp quang Multimode 4FO Cablexa

Cáp quang Multimode 4 sợi có mấy loại?

- Đáp: Cáp quang Multmode các loại OM1, OM2, OM3, OM4, OM5.

Cáp quang multimode 4 sợi có thể truyền xa tối thiểu và tối đa được bao nhiêu?

Đáp: Do loại dây cáp này truyền tín hiệu ở bước sóng, 750 – 850nm và bằng nhiều đường gấp khúc nên khoảng cách truyền dẫn không xa bằng cáp quang Singlemode. Thường thì khoảng cách thích hợp nhất vẫn là từ 2Km trở lại.

Cáp quang Multimode 4FO có loại bọc chặt không?

- Đáp: Không

Số sợi tối đa trong 1 ống lỏng là bao nhiêu?

- Đáp: Thường với các sợi ống Singlemode hoặc Multimode số sợi quang trong một ống lỏng sẽ có từ 6 tới 8 sợi.

Tốc độ truyền tải dữ liệu của cáp quang Multimode 4FO OM2 và OM3 là bao nhiêu?

- Đáp: Với cáp quang multimode 4FO OM2 tốc độ truyền dẫn là 10GB và 40GB là của cáp OM3.

Tiết diện lõi cáp quang Multimode OM3 là bao nhiêu?

- Đáp: Lõi loại cáp này có đường kính 50/125nm.

Cáp quang Single mode có hàn nối với cáp quang multimode được không?

- Đáp: Không. Bởi vì tiết diện lõi sợi cáp không bằng nhau nên không thể hàn nối 2 sợi cáp này với nhau.

Hợp Nhất Group đơn vị danh tiếng, uy tín lâu năm trên thị trường. Chúng tôi phân phối các sản phẩm dây cáp quang Cablexa chính hãng, giá tốt. Hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn, hỗ trợ một cách tốt nhất.

Download Catalogue Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) GYXTW

Thường mua cùng Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO)

Mua bán thiết bị quang Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO)

  • Sản phẩm Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) đúng như mô trả trên website (về màu sắc, kiểu dáng, chức năng, giá thành).
  • Giao sản phẩm Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) trong vòng 2h với bán kính 20km trên địa bàn Hà Nội và Sài Gòn (TP Hồ Chí Minh).
  • Vận chuyển, giao hàng Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) tận nơi 19 quận và 5 huyện tại Sài Gòn (Thành Phố Hồ Chí Minh).
  • Miễn phí bảo hành sản phẩm Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) tại nơi sử dụng trong bán kính 10km nội thành Hà Nội và Sài Gòn (TP Hồ Chí Minh).
  • Hỗ trợ, tư vấn, lắp đặt, giá cả mua bán, báo giá phân phối sản phẩm Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) hãy liên hệ qua: Facebook, Zalo hoặc số điện thoại trên website!

Hà Nội: 024.222 55666 - Di động: 038 559 8080 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di động: 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, đường số 10 (Cây Trâm), Gò Vấp. (đối diện cổng công viên làng Hoa)

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    Hà Nội: 024.22255666 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thietbiquang.net@gmail.com

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO)")

Cáp quang Multimode khác có thể bạn quan tâm?


✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) Hợp Nhất bán ra là hàng chính hãng có đầy đủ giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng sản phẩm CO,CQ chính hãng (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan) ✓ Trả lời: Luôn đi tiên phong đã khẳng định được tên tuổi và thị phần của mình bằng việc chiếm thị phần lớn nhất, với lượng khách hàng lên tới hơn 2 triệu. Hợp Nhất sở hữu quy trình vận hành, quản lý giao nhận, quản lý kho và quy trình thanh toán an toàn tiện lợi mang đến sự hài lòng cho các khách hàng. ✓ Trả lời: Khách hàng của Hợp Nhất đa dạng, thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau và có hoạt động trên khắp lãnh thổ Việt Nam, từ các công ty trong nước, các tập đoàn đa quốc gia hoạt động tại Việt Nam, đến các tổ chức trực thuộc nhà nước. ✓ Trả lời: Phòng kỹ thuật Hợp Nhất những con người tận tình hỗ trợ khách hàng 24/7 mọi lúc....
Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net