ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

dây cáp quang multimode, dây cáp quang luồn cống multimode, dây cáp quang treo multimode, dây cáp quang ngoài trời multimode

Hợp Nhất phân phối các loại cáp quang Multimode (Multi-mode) OM2, OM3, OM4 chính hãng, giá thành tốt nhất trên thị trường đầy đủ giấy chứng nhận CO, CQ cấp cho các dự án, các công trình trong và ngoài nước.

Cáp quang Multimode là thiết bị gì?

Cáp quang Multimode là loại cáp giúp người sử dụng có thể dễ dàng chuyển đổi tín hiệu chạy trên nền tảng cáp đồng sang tín hiệu dạng quang và ngược lại.

Hiện nay trên thị trường có một số dòng cáp quang Multimode phổ biến như sau: OM2 và OM3, cáp quang OM2 được sử dụng để truyền tải tín hiệu ở quy mô tốc độ Ethernet 10Mbps — 1Gbps. Còn dòng cáp quang OM3 được áp dụng trong các nhu cầu truyền tải tín hiệu 10Gbps –> 100Gbps.

Cáp quang Multimode được ưa chuộng trên toàn Thế Giới trong ngành truyền tải viễn thông bởi loại cáp này sở hữu độ nhạy khi uốn cong tốt.Vỏ cáp quang này có thể một lớp vỏ bọc ‘trench” bao quanh lớp cladding, cấu tạo từ vật liệu chiếc suất thấp.Với thiết kế này nhà sản xuất sẽ giúp giảm thiểu tối đa khả năng suy hao bằng cách ngăn ánh sáng đi ra khỏi sợi quang tại những điểm uốn cong trên đường đi cáp.

Có hai loại sợi quang Multimode, bao gồm

- Sợi quang Multimode chiết suất bậc: Đây là sợi quang có lõi đồng nhất,có chiết suất là n1 và lớp phản xạ ánh sáng xung quanh lõi có chiết xuất n2. Sợi quang Multimode chiết suất bậc bị ảnh hưởng nhiều do hiện tượng tán sắc. Do đó, băng thông không cao và không được sử dụng trong các hệ thống mạng. Để hạn chế sự ảnh hưởng của hiện tượng tán sắc này, các nhà sản xuất đã cho ra đời lọai cáp quang Multimode chiết suất biến đổi để khắc phục nhược điểm của cáp quang kiểu cũ.

 - Sợi quang Multimode chiết suất biến đổi: Lõi sợi quang được kết hợp từ nhiều lớp thủy tinh có chiết suất n1, n2, n3… khác nhau. Lớp thủy tinh bên trong có chiết xuất cao hơn lớp bên ngoài. Các tia sáng sẽ lan truyền chậm hơn khi gặp chiết xuất cao và sẽ nhanh hơn khi gặp chiết xuất thấp. Do đó, loại sợi quang này trở nên phổ biến trong hệ thống mạng hiện nay.

Các tính năng chung của cáp quang Multimode

Giống như cáp quang Singlemode, cáp quang Multimode(MM) cũng có số mode tương ứng với số lượng mode của ánh sáng truyền qua sợi quang và chúng cũng đều chỉ truyền một tín hiệu. Bạn có thể sử dụng công nghệ WDM để truyền dữ liệu từ các kênh khác nhau, chính xác hơn đó là truyền nhiều bước sóng trên cùng một sợi quang.Sợi cáp quang Multimode có thể truyền cùng lúc nhiều ánh sáng với goc alpha khác nhau. Loại đa mode (Multimode) có 2 loai đó là Stepmode và Grade mode. Stepmode thì chiết suất từ lõi đến vỏ giảm dần nhưng theo từng nấc, còn Grade mode thì vẫn giảm liên tục và dĩ liên là tốt hơn Stepmode. Cáp quang Multimode hoạt động trong các bước sóng chuẩn: 780nm, 850nm, 1300nm. Cáp quang Multimode có giá thành tương đối cao, và việc sử dụng cũng còn phụ thuộc vào các thiết bị đầu cuối, một phần cũng là do tín hiệu trong sợi quang đa mode dễ bị tán xạ hơn, tốc độ truyền kém hơn và truyền được khoảng cách thấp hơn cáp Singlemode do vậy chúng được sử dụng ít hơn cáp quang đơn mode (single mode).

Tin tức liên quan

Các giải pháp lắp đặt hệ thống mạng cáp quang nội bộ.

Sự khác nhau giữa cáp quang Multimode và cáp quang Singlemode?

Cáp quang OM2, OM3, OM4 là gì, cách phân biệt và so sánh

 Cáp quang Multimode là cáp như thế nào? Các loại cáp quang Multimode

Ứng dụng của cáp quang Multimode

Hiện nay, đa số hệ thống truyền tải internet hoạt động trên nền tảng cáp đồng và gặp phải các nhược điểm như: tốc độ thấp, hạn chế về khoảng cách đường truyền, dễ bị nhiễu, … Do vậy, cáp quang Multimode ra đời đã là giải pháp hoàn toàn mới để nâng cấp và thay thế hoàn toàn hệ thống cáp đồng còn đang gặp nhiều yếu điểm. Thiết bị này là thiếu bị không thể thiếu trong mỗi một hệ thống nền tảng mạng cáp quang.

Khi sử dụng cáp quang Multimode doanh nghiệp luôn luôn được đảm bảo tốc độ mạng trong các ứng dụng thực tế về  truyền dẫn tín hiệu video, âm thành, hình ảnh tốc độ cao với khoảng cách xa mà không làm giảm chất lượng tín hiệu.

Một vài đểm khác nhau giữa cáp quang singlemode và multimode

- Cấu tạo

- Bước sóng hoạt động

- Tốc độ truyền tải

- Thiết bị đầu cuối

- Giá thành

Giao hàng toàn quốc với tất cả các loại cáp quang Multi-mode:
Tại TP Hồ Chí Minh: Quận 1, Quận 2, quận 3, quận 4, Quận 5, Quận 6, Quận, 7 Quận 8, Quận 9, Quận 10, Quận 11, Quận 12, Quận Thủ Đức, Quận Tân Phú, Quận Gò vấp, Quận Tân Bình, Quận Bình Thạnh, Quận Bình Tân, Quận Phú Nhuận, Huyện Bình Chánh, Huyện Cần giờ, Huyện Nhà Bè, Huyện Củ chi, Huyện Hóc Môn
Các tỉnh: An Giang, Bà Rịa – Vũng Tàu, Bắc Giang, Bắc Kạn, Bạc Liêu, Bắc Ninh, Bến Tre, Bình Định, Bình Dương, Bình Phước, Bình Thuận, Cà Mau, Cao Bằng, Đắk Lắk, Đắk Nông, Điện Biên, Đồng Nai, Đồng Tháp, Gia Lai, Hà Giang, Hà Nam, Hà Tĩnh, Hải Dương, Hậu Giang, Hòa Bình, Hưng Yên, Khánh Hòa, Kiên Giang, Kon Tum, Lai Châu, Lâm Đồng, Lạng Sơn, Lào Cai, Long An, Nam Định, Nghệ An, Ninh Bình, Ninh Thuận, Phú Thọ, Quảng Bình, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Quảng Ninh, Quảng Trị, Sóc Trăng, Sơn La, Tây Ninh, Thái Bình, Thái Nguyên, Thanh Hóa, Thừa Thiên Huế, Tiền Giang, Trà Vinh, Tuyên Quang, Vĩnh Long, Vĩnh Phúc, Yên Bái, Phú Yên, Cần Thơ
Các thành phố: Đà Nẵng, Hải Phòng, Hà Nội, TP HCM, Hồ Chí Minh.

9/10

Cáp quang multimode, Thiết bị quang

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110