ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Câu hỏi thường gặp về cáp quang KCO, Thông tin quan trọng về cáp quang KCO bạn cần biết.

Cáp quang KCO được nghiên cứu sản xuất tuân theo các tiêu chuẩn khắt khe về chất lượng nhằm đảm bảo tốc độ đường truyền ổn định trong hệ thống. Cùng Hợp Nhất tìm hiểu về dây cáp quang thương hiệu KCO thông qua các câu hỏi thường gặp sau đây

Câu hỏi thường gặp về cáp quang KCO, Thông tin quan trọng về cáp quang KCO bạn cần biết.
Xem ảnh Câu hỏi thường gặp về cáp quang KCO
Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp
Hợp Nhất Group Since 2010
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.

Điện thoại: 024.22255666 - 0966 100 110

HCM: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Đường số 10, Phường 9, Gò Vấp.

Điện thoại: 028.62959899 - 0936 55 9898

Chi tiết Câu hỏi thường gặp về cáp quang KCO

Những câu hỏi xung quanh cáp quang KCO (KOCENT)

Với sự phát triển mạnh mẽ của công nghệ thông tin như hiện nay, dây cáp quang đã trở thành một phần tất yếu không thể thay thế trong việc kết nối và truyền dẫn tín hiệu. Nhắc đến cáp quang chúng ta không thể bỏ qua thương hiệu KCO (KOCENT), hãng sản xuất cáp quang của USA đã rất nổi tiếng trên thị trường quốc tế.

Sản phẩm mũi nhọn của KCO (KOCENT) được đông đảo người dùng biết đến khi sở hữu thiết kế cấu tạo nổi bật cùng khả năng truyền dẫn tín hiệu ổn định. Không những vậy, cáp quang KCO (KOCENT) còn rất đa dạng với nhiều chủng loại, mẫu mã để mang tới cho người dùng nhiều sự lựa chọn thích hợp.

Nhiều năm là nhà phân phối và cung cấp dây cáp quang chính hãng KCO (KOCENT) tại Việt Nam, Hợp Nhất đã gặp được rất nhiều câu hỏi và thắc mắc của khách hàng xung quanh sản phẩm. Với mong muốn giúp khách hàng hiểu rõ hơn về sản phẩm, chúng tôi đã tổng hợp và giải đáp những câu hỏi đó trong nội dung bài viết sau đây. Hy vọng mang đến nhiều thông tin hữu ích để giúp bạn lựa chọn sản phẩm chính xác cho dự án của mình.

Tổng hợp những câu hỏi và câu trả lời về dây cáp quang KCO (KOCENT)

Dây cáp quang là gì?

- Cáp quang là một loại cáp viễn thông có lõi truyền dẫn được làm bằng sợi thủy tinh hoặc nhựa Plastic, sử dụng ánh sáng để truyền dẫn tín hiệu. Không như cáp mạng đồng truyền tín hiệu điện, dây cáp quang ít bị nhiễu, có thể truyền dữ liệu với tốc độ cao ở khoảng cách lên tới 120Km, không thể đánh cắp tín hiệu trên đường dây.

Cáp quang KCO (KOCENT) có bao nhiêu loại?

- Để đáp ứng nhu cầu sử dụng của khách hàng, cáp quang KCO (KOCENT) được phân chia thành 2 loại chính: Cáp quang singlemodecáp quang multimode. Mỗi loại cáp sẽ được sử dụng cho các mục đích khác nhau.

Một hệ thống cáp quang đơn giản gồm những thiết bị gì?

- Trong một hệ thống mạng quang sẽ bao gồm thiết bị: Bộ chuyển đổi quang điện, dây nhảy quang, hộp phối quang ODF, module quang SFP, Cáp quang

Cáp quang Single mode có mấy loại?

- Cáp Single mode có 3 loại bao gồm: Cáp quang treo, Cáp quang bọc giáp kim loại và cáp quang không bọc giáp kim loại.

Cáp quang Multimode có mấy loại?

- Cáp quang Multimode KCO (KOCENT) gồm có: cáp quang Multimode OM2, OM3, OM4. Trong đó cũng được phân thành 2 loại bọc giáp kim loại và không bọc giáp kim loại (cáp quang 4 sợi Multimode GJFXTKV OM3)

Cáp quang Multimode 4FO OM3 bọc giáp kim loại

Hình ảnh: Cáp quang Multimode 4FO OM3 bọc giáp kim loại

Cáp quang Single mode có thể truyền khoảng cách xa bao nhiêu?

- Cáp quang Singlemode có thể tuyền tối thiểu từ 10m cho đến 120km.

Những bước sóng nào đúng với nền cáp quang Single mode?

- Cáp Singlemode hoạt động trong khoảng bước sóng 1310nm - 1550nm

Tốc độ truyền tải dữ liệu của cáp quang Single mode là bao nhiêu?

- Tốc độ lên đến 1.25Gb

Cáp quang Multimode nào được sử dụng nhiều nhất?

- Tới thời điểm hiện tại, dây cáp quang Multimode 4 Core KCO (KOCENT) được sử dụng nhiều nhất ( OM2 và OM3)

Tốc độ truyền tải dữ liệu của cáp quang Multimode OM2 và OM3 là bao nhiêu?

- Với cáp quang multimode OM2 tốc độ truyền dẫn là 10Gb và 40Gb là của cáp OM3.

Cáp quang multimode có thể truyền xa tối thiểu và tối đa được bao nhiêu?

- Do loại dây cáp này truyền tín hiệu ở bước sóng, 750 – 850nm và bằng nhiều đường gấp khúc nên khoảng cách truyền dẫn không xa bằng cáp quang Singlemode. Thường thì khoảng cách thích hợp nhất vẫn là từ 2Km trở lại.

Tiết diện lõi cáp quang Multimode OM3 là bao nhiêu?

- Lõi loại cáp này có đường kính 50/125nm.

Có sẵn một hệ thống cáp quang Single mode, mà mua thiết bị converter Multimode thì có chạy được hay không?

- Không sử dụng được.

Cáp quang bị đứt có nối được không?

- Có nối được nhưng phải đúng chuẩn của cáp quang.

Cáp quang Multimode có loại bọc chặt không?

- Cáp quang Multimode không có loại bọc chặt

Cáp quang Single mode có hàn nối với cáp quang multimode được không?

- Không. Bởi vì tiết diện lõi sợi cáp không bằng nhau nên không thể hàn nối 2 sợi cáp này với nhau.

Số sợi tối đa trong 1 ống lỏng là bao nhiêu?

- Thường với các sợi ống Singlemode hoặc Multimode số sợi quang trong một ống lỏng sẽ có từ 6 tới 8 sợi.

Tại sao khi đi ngoài trời nên dùng cáp quang ống lỏng?

- Vì khi đi ngoài trời thời thiết nhiệt độ cao thì ống lỏng giãn nở sẽ tốt hơn làm cho sợi cáp quang sẽ không bị đứt gãy và truyền dẫn tín hiệu ổn định hơn.

Cáp quang từ 4 sợi quang trở lên có phương án backup khi xảy ra sự cố không?

- Có. Cáp quang từ 4FO sẽ có phương án dự phòng để nối hoặc thay thế trong trường hợp bị đứt gãy sợi quang truyền dẫn. Điều này giúp tiết kiệm chi phí và nhân lực cho doanh nghiệp.

Cáp quang treo KCO (KOCENT) có mấy loại?

- Cáp quang treo KCO (KOCENT) có 2 loại gồm: Cáp quang treo Singlemode 2 sợi 9/125um FTTX và cáp quang treo Singlemode sợi 9/125um FTTX.

Môi trường sử dụng của cáp quang bọc giáp kim loại và không bọc giáp kim loại?

- Cáp quang không bọc giáp kim loại (GYXTKV-GJFXTKV-GYXTPY) thích hợp sử dụng trong môi trường trong nhà (indoor). Có thể dùng outdoor nếu chạy trong máng, luồn trong ống gel, hoặc có ống bảo vệ. 

- Cáp quang bọc giáp kim loại (GYXTW) thích hợp sử dụng ở môi trường ngoài trời (outdoor) dạng luồn cống hoặc treo có treo néo cáp.

Giá thành cáp quang bọc giáp kim loại có cao hơn cáp không bọc giáp kim loại?

- Có. Vì Cáp quang bọc giáp kim loại sử dụng linh hoạt được trong nhiều môi trường, vỏ bọc kim loại chống côn trùng gặm nhấm.

Cáp quang KCO (KOCENT) tại kho Hợp Nhất

Hình ảnh: Cáp quang KCO (KOCENT) tại kho Hợp Nhất

Địa chỉ mua dây cáp quang KCO (KOCENT) uy tín?

Công ty Cổ Phần Phát Triển Công Nghệ Hợp Nhất đơn vị danh tiếng uy tín hàng đầu trên thị trường chuyên cung cấp các giải pháp mạng, thiết bị vật tư công trình điện nhẹ nhận được sự tin tưởng của quý khách hàng. Với đội ngũ kỹ thuật viên giàu kình nghiệm chúng tôi hỗ trợ quý khách hàng lựa chọn và đưa ra những giải pháp tối ưu nhất. Chúng tôi phân phối các sản phẩm dây cáp quang Multimode, cáp quang Singlemode chính hãng KCO (KOCENT) chất lượng tốt có đầy đủ giấy tờ (CO,CQ) với giá thành cạnh tranh nhất.

Quý khách hàng quan tâm về sản phẩm cáp quang KCO (KOCENT) xin vui lòng liên hệ tới các số Hotline có trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Câu hỏi thường gặp về cáp quang KCO")

Câu hỏi thường gặp khác có thể bạn quan tâm?

Vì sao cáp quang Singlemode 4FO Cablexa được ưa chuộng

Vì sao cáp quang Singlemode 4FO Cablexa được ưa chuộng

Cáp tín hiệu chống cháy là gì? Tại sao nên sử dụng cáp tín hiệu chống cháy Helukabel

Cáp tín hiệu chống cháy là gì? Tại sao nên sử dụng cáp tín hiệu chống cháy Helukabel

Tại sao nên mua hộp phối quang ODF tại Hợp Nhất

Tại sao nên mua hộp phối quang ODF tại Hợp Nhất

Bộ chuyển đổi video sang quang 1 kênh là gì?

Bộ chuyển đổi video sang quang 1 kênh là gì?

Tìm hiểu về Converter Optone, địa chỉ bán Converter Optone uy tín

Tìm hiểu về Converter Optone, địa chỉ bán Converter Optone uy tín

Bộ chuyển đổi video sang quang là gì?

Bộ chuyển đổi video sang quang là gì?

Bộ chuyển đổi video sang quang 8 kênh là gì?

Bộ chuyển đổi video sang quang 8 kênh là gì?

Tìm hiểu về cáp quang OM4 và ứng dụng của cáp OM4

Tìm hiểu về cáp quang OM4 và ứng dụng của cáp OM4

Tìm hiểu dây hàn quang là gì?Các loại dây hàn đang được sử dụng phổ biến

Tìm hiểu dây hàn quang là gì?Các loại dây hàn đang được sử dụng phổ biến

Bộ chuyển đổi video sang quang 2 kênh là gì?

Bộ chuyển đổi video sang quang 2 kênh là gì?


✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm Câu hỏi thường gặp về cáp quang KCO Hợp Nhất bán ra là hàng chính hãng có đầy đủ giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng sản phẩm CO,CQ chính hãng (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan) ✓ Trả lời: Luôn đi tiên phong đã khẳng định được tên tuổi và thị phần của mình bằng việc chiếm thị phần lớn nhất, với lượng khách hàng lên tới hơn 2 triệu. Hợp Nhất sở hữu quy trình vận hành, quản lý giao nhận, quản lý kho và quy trình thanh toán an toàn tiện lợi mang đến sự hài lòng cho các khách hàng. ✓ Trả lời: Khách hàng của Hợp Nhất đa dạng, thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau và có hoạt động trên khắp lãnh thổ Việt Nam, từ các công ty trong nước, các tập đoàn đa quốc gia hoạt động tại Việt Nam, đến các tổ chức trực thuộc nhà nước. ✓ Trả lời: Phòng kỹ thuật Hợp Nhất những con người tận tình hỗ trợ khách hàng 24/7 mọi lúc....
Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net