ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Đặc điểm của cáp quang luồn cống PKL Singlemode 8FO, Cáp quang luồn cống PKL 8core

Cáp quang luồn cống PKL Singlemode 8FO một trong những loại cáp quang được sử dụng phổ biến nhất thời gian hiện nay.Hãy cùng Hợp Nhất tìm hiểu những đặc tính của loại cáp quang luồn cống này.

Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp
Chi tiết Đặc điểm của cáp quang luồn cống PKL Singlemode 8FO

Tìm hiểu về cáp quang luồn cống PKL Singlemode 8FO

Cáp quang luồn cống Singlemode PKL 8FO là một trong các loại cáp quang luồn cống đang được ưa chuộng nhất hiện nay nhờ sở hữu những tính năng ưu việt và tiện ích.
cáp quang luồn cống PKL singlemode 8core
Hình ảnh: Cáp quang luồn cống Singlemode PKL 8FO
Thực hiện phương châm “ Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”, cáp quang luồn cống Singlemode đã thực sự chinh phục trái tim hàng triệu quý khách hàng nhờ xóa mờ đi khoảng cách hàng nội địa và ngoại địa với “ hàng Việt Nam chất lượng cao”. Cáp quang luồn cống Singlemode chính hãng được sản xuất theo dây chuyền công nghệ tiên tiến tại Việt Nam. Cáp hoạt động trên bước sóng 1310 – 1550 nm, trang bị thêm dây gia cường kim loại, các ống được bơm đầy hợp chất đặc biệt với tác dụng nâng cao khả năng chống chịu nước. Loại cáp quang này được phân phối tại Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất với chất lượng chính hãng, chất lượng với giá thành cạnh tranh nhất trên thị trường. 

Cáp quang luồn cống là gì?

Có thể hiểu, cáp quang luồn cống là loại thiết bị sử dụng sợi truyền dẫn tín hiệu quang được làm bằng chất liệu sợi thủy tinh hoặc plastic và có khả năng truyền tải dữ liệu tốt, nhanh chóng trong một khoảng cách đường truyền xa dưới tác động của môi trường bên ngoài khắc nghiệt. Được thiết kế với kiểu dáng nhỏ bé, chỉ tương đương với một sợi tóc và được cấu thành từ chất liệu của từng bộ phận của cáp quang luồn cống Singlemode chính hãng nên chúng vô cùng thích hợp với điều kiện trong ống cống ngầm, đi dây bên trong tường dày của khu chung cư,… 
Đa dạng trong chủng loại, mẫu mã là mảnh đất màu mỡ để khách hàng có thể tha hồ lựa chọn và dễ dàng mua được sản phẩm đáp ứng nhu cầu công việc của bản thân. Tuy nhiên, nó là «  con dao hai lưỡi » bởi nó cũng tạo cho các bạn sự lo lắng là làm sao tìm được địa điểm mua bán cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO giá rẻ. Cáp quang luồn cống chính hãng là sản phẩm mang lại cho con người hiện đại rất nhiều lợi ích thiết thực, hữu ích. Trên thị trường hiện nay, các loại cáp quang luồn cống đang được ưa chuộng đó là cáp Singlemode và cáp Multimode. Đối với loại cáp Singlemode có các loại 4FO, 8FO, 12FO, 24FO, còn cáp Multimode là loại cáp tròn, không có dây gia cường có thể vừa luồn cống vừa treo được. 

Ưu điểm của cáp quang luồn cống Singlemode PKL 8FO giá rẻ

Cáp quang luồn cống Singlemode PKL 8FO giá rẻ được xem là một trong những loại cáp thành công nhất trong số các loại cáp quang luồn cống đang được thông dụng. Cáp quang Singlemode 8FO là loại thiết bị được cấu thành bởi 8 sợi cáp quang luồn cống PKL 8 core, được thiết kế và sử dụng bên trong các ống cống ngầm đúng như cái tên của nó.
Cấu tạo của cáp quang luồn cống PKL Singlemode 8core
Hình ảnh: Cấu tạo của cáp quang luồn cống PKL Singlemode 8FO
Cáp quang luồn cống singlemode PKL 8FO bao gồm các sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn nên hạn chế được sự suy hao tín hiệu trong quá trình truyền tải dữ liệu. Sợi quang nằm trong ống đệm lỏng và được bảo vệ trước những tác động cơ học và sự thay đổi của điều kiện thời tiết, môi trường. Các khoảng trống giữa sợi quang và bề mặt trọng của ống đệm lòng được lấp đầy bằng việc sử dụng hợp chất đặc biệt ngăn ngừa nước và khí hơi xâm nhập. Nhất là các ống đệm lỏng được bện SZ quấn xung quanh phần tử chịu lực trung tâm nhằm bảo vệ cáp quang chịu được những tác động trong khi lắp đặt và điều kiện khắc nghiệt của môi trường. Do được thiết kế bằng các vật liệu khô nên cáp có đường kính nhỏ, gọn, nhẹ giúp cho người dùng hoặc kỹ thuật viên dễ dàng và thuận tiện hơn trong quá trình lắp đặt, xử lý và vận chuyển.

Thông số kỹ thuật của cáp quang luồn cống phi kim loại 8FO

- Số sợi: 08 sợi quang Single Mode (SMF)
- Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm
- Tải trọng cho phép lớn nhất khi lắp đặt:   £ 3.5Kn
- Tải trọng cho phép lớn nhất khi làm việc: £ 2.5kN
- Khả năng chịu nén: 1500N/10cm
- Hệ số dãn nở nhiệt: < 8.2x10-6/oC
- Dải nhiệt độ làm việc: -5 oC ~ 70 oC
- Độ ẩm tương đối: 1~100% không đọng sương 
- Đường kính cáp: 11.3 x 21.3 mm
- Trọng lượng cáp: 176 kg/km
- Bán kính uốn cong nhỏ nhất: Khi lắp đặt là 300mm và sau khi lắp đặt là 250mm
- Sức bền kéo: Khi lắp đặt là 3500N và sau khi lắp đặt là 2000N
- Sức bền nén (độ suy hao tăng đàn hồi): 4000N/10cm
- Sức chịu va đập (E=10Nm, r =150mm) - (Độ suy hao được trả về như ban đầu): 30 lần va đập
- Khoảng nhiệt độ làm việc: -30 đến +70 độ C
- Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt: -5 đến +50 độ C
Hi vọng với một số những thông tin hữu ích trên đây, quý khách hàng có thể yên tâm hơn khi lựa chọn và sử dụng dòng sản phẩm đầy tiện ích và cực kỳ tuyệt vời này của cáp quang luồn cống Singlemode chính hãng. Để biết thêm thông tin chi tiết về thiết bị cáp quang luồn cống Singlemode PKL 8FO giá rẻ, hãy liên hệ với Hợp Nhất để được tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình về thông tin sản phẩm 24/7.
HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Đặc điểm của cáp quang luồn cống PKL Singlemode 8FO")

Review sản phẩm khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110