Modem quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang
Cáp quang Singlemode có sợi quang Singlemode: là sợi quang mà trong đó chỉ có một tia sáng Axial được lan truyền. Do đó, hiện tượng tán sắc ánh sáng không xuất hiện ở sợi quang Singlemode. Điều này làm cho sợi quang Singlemode có băng thông lớn hơn và truyền dữ liệu xa hơn so với sợi quang Multimode.
Cáp quang Single Mode (SM) cùng với cáp quang Multi Mode (MM) có số sợi tương ứng với số lượng mode của ánh sáng truyền qua sợi quang. Mode ở đây là một trạng thái truyền ổn định của sóng ánh sáng (Mode còn được hiểu là một tia). Cáp quang Single Mode cũng là một trong hai loại cáp đang được sử dụng ưa chuộng và rộng rãi nhất trên thị trường.
Sợi quang Single mode còn được gọi là sợi đơn mode, chúng chỉ có thể truyền một ánh sáng với một bước sóng nhất định (chúng hoạt động trong các bước sóng: 1310nm,1550nm,1627nm).Tất nhiên là nếu các thiết bị Singlemode nếu muốn sử dụng nhiều bước sóng hơn nữa thì cần sử dụng công nghệ DWM. Cáp quang Single mode chúng cũng chỉ truyền được một mode sóng do đường kính lõi rất nhỏ (khoảng 10micromet). Sợi quang đơn mode với lõi có chiết suất là một hằng số và chiết suất của vỏ cũng là một hằng số, khi đó ánh sáng truyền đi theo một đường thẳng trong sợi quang. Nhưng cũng bởi đặc tính này mà cáp Single mode không bị ảnh hưởng bởi hiện tượng tán sắc và thực tế là khoảng cách truyền của cáp single mode do đó chúng được sử dụng nhiều hơn so với cáp Multi mode.
Cáp quang Singlemode có rất nhiều loại khác nhau: Cáp quang chôn trực tiếp, cáp quang luồn cống PKL, cáp quang luồn cống kim loại 1 lớp, cáp quang treo 4FO, 8FO, 12FO, 24FO, 48FO, 96FO mỗi loại đều có những đặc điểm riêng tạo nên đặc trưng cho sản phẩm.
Các loại cáp quang Singlemode chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ, giá thành tốt nhất trên thị trường đang được phân phối bởi Thietbiquang.net
>> Chi tiết: Các loại cáp quang Singlemode

Cáp quang Singlemode, Thiết bị quang

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110