ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Cáp Multimode,Cáp quang AMP OM3 6FO giá tốt nhất trên thị trường, Tìm hiểu đặc điểm của cáp Multimode,cáp AMP OM3 6F

Cáp quang OM3 6F một trong những loại cáp Multimode chuyên dụng được sử dụng chủ yếu trong các công trình, dự án,chúng không được ứng dụng rộng rãi như các loại cáp khác.Trong bài viết này chúng ta sẽ tìm hiểu về cáp Multimode và những đặc điểm của cáp OM3 6F AMP.

Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp
Chi tiết Cáp Multimode,Cáp quang AMP OM3 6FO giá tốt nhất trên thị trường

Tìm hiểu cơ bản về cáp Multimode( cáp đa mode)

Multi-mode là một loại sợi quang học chủ yếu được sử dụng chủ yếu cho việc truyền dữ liệu trong một khoảng cách ngắn, trong một khuôn viên tương đối nhỏ.Cáp Multimode có 4 loại bổ biến : OM1,OM2,OM3,OM4 ,trong đó cáp OM1 và OM2 thường được sử dụng trong các ứng dụng hỗ trợ tốc độ Ethernet 10Mbps đến 1Gbps.Trong khi đó OM3 và OM4 được phát triển và áp dụng với tốc độ nhanh hơn như 10,40 và 1000Gbps.
cáp quang 4core phân phối bởi thietbbiquang.net
 
Hình ảnh: Cáp quang Multimode phân phối tại Thietbiquang.net
 
Chi tiết hơn,cáp quang multimode OM1  và OM2 đều sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đường kính dây cáp lần lượt là  62,5/125µm, 50/125µm.Tuy nhiên cáp OM2 lại có băng thống lớn OM1 là 500/500Mhz  so với  200/500Mhz tại  cùng một bước sóng 850/1300nm .
Cáp quang Multimode OM3 sử dụng  nguồn phát Laser giúp băng thông tăng lên đến 2000Mhz,lõi dây có  đường kính lên đến 50µm, sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB), dành cho các đường truyền 10G/s.Cũng sử dụng phương pháp đo giống cáp multimode OM3 là (EMB), lõi sợi quang có đường kính 50µm, nhưng băng thông lại tăng cao gấp  2 lần so với cáp OM3 đạt 4700Mhz , chúng sử dụng cho các đường truyền 10Gb/s, 40Gb/s và 100Gb/s.Cáp Multimode OM3 sử dụng phương thức truyền tín hiệu quang song song thay vì từng chuỗi nối tiếp tại bước sóng 850 với nguồn phát Laser(VCSEL).
Cấu tạo chung  của cáp quang Multimode 
 
cấu tạo của cáp Multimode
 
Hình ảnh: Cấu tạo của cáp Multimode
 
Outer Jacket: lớp bảo vệ ngoài cùng có khả năng chịu và đập, chịu được va đập và sự mài mòn cao, bảo vệ phần bên trong tránh ẩm ướt và các ảnh hưởng từ môi trường, đặc biệt hơn là chúng được phân loại theo tiêu chí môi trường và tiêu chí chống cháy.
Strength member: lớp chịu lực được làm bằng sợi gia cường, giúp cho cáp không bị đứt trước các lực kéo cáp quá lớn.
Coating: lớp bảo vệ được làm bằng nhựa PVC, chúng bảo vệ sợi quang tránh bị trầy xước trong suốt quá trình sản xuất cáp.
Cladding: Lớp vật chất quang bên ngoài bao bọc lõi quang, nó có tác dụng phản xạ ánh sáng trở lại vào sợi cáp quang.
Core: dây truyền dẫn tín hiệu ánh sáng (tín hiệu quang), chúng thường được làm bằng thủy tinh trong suốt.
 
Những đặc điểm nổi bật của cáp OM3 6FO AMP
 

cáp quang AMP OM3 6F

 
Hình ảnh:Cáp quang OM3 6F AMP
Các thông tin chính:
Màu sắc: Màu xanh,đen
Cấu trúc: 1 x 6
Sản phẩm thuộc loại: Cáp quang đa mode
Hiệu suất: OM3 50/125 µm
Loại sợi quang: ống lỏng 250 µm
Điều kiện sử dụng: Trong nhà hoặc Ngoài trời
Số sợi quang: 6 sợi
Các thông số khác:
Băng thông: >= 2000 Hz.km @850 nm DMD :
                        >= 1500 Hz.km @850 nm LED :
                        >= 500 Hz.km @1300 nm LED :
Suy hao: <= 0.6 dB/km @1300 nm
                        <= 2.5 dB/km @850 nm
Vỏ bọc : vỏ bọc bên ngoài mài xanh lá cây,RAL 6018
Đường kính: 6,2mm
Trọng lượng : 42kg / km
Bán kính uốn cong: 60mm
Lực kéo: 1500N
Chỉ số khúc xạ: 1.483@850nm
1.479@1300nm
Cáp đóng gói: 500m & thùng 2100m
Nhiệt trị: 0,542MJ
Các tiêu chuẩn của cáp:
Đặc đặc ký thuật cáp: IEC60794-2
Kiểm tra sản phẩm:IEC 60794-1-2
Mã màu cáp:TIA/EIA-598-A2
Hiệu suất cáp: IEC 60793-2-10 loại A1a.2 - ITU G.651
Chống cháy: IEC 60.332-1
LSZH: IEC 60.754-1
LSZH: IEC 60.754-2
LSZH: IẼC 61.034
Nhiệt độ, môi trường để cài đặt -5…50 ° C
Nhiệt độ, môi trường để hoạt động: - 20 ... 70 ° C
Nhiệt độ môi trường để bảo quản: -40 ... 70 ° C
Vật liệu chống động vật gặm nhấm: sợi thủy tinh
Chống nước (theo chiều dọc): gel
 
Hiện tại Thietbiquang.net đang  phân phối tất cả các sản phẩm thiết bị quang chính hãng, giá cả cạnh tranh nhất trên thị trường. Qúy khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ sản phẩm tốt nhât.

 

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp Multimode,Cáp quang AMP OM3 6FO giá tốt nhất trên thị trường")

Tin tức tổng hợp khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110