ODF quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, media converter quang, cáp quang

Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40, Media converter 3Onedata 3012-S/40

Media converter 3Onedata Model3012S/40 (3012-S/40)bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi tốc độ 10/100/1000M khoảng cách truyền tín hiệu đến 40km sử dụng cáp single-mode với chuẩn quang SC, FC hoặc ST. Sản phẩm chính hãng bảo hành 36 tháng có CO, CQ cho công trình dự án.

Giá bán: 2.150.000 VND
Tình trạng: Có hàng
Code#: 5268
Bảo hành: 36 tháng
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).
Uy tín trên 15 năm kinh nghiệm về hệ thống cáp quang và công trình điện nhẹ.

04.35511222 - 0966 100 110 - 0936 559898

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Chi tiết Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40

Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012-S/40 (10/100/1000M)

Bộ chuyển đổi quang 3Onedata 3012S/40 tốc độ Gigabit (10/100/1000Mbps). Giải pháp mạng cáp quang và cáp đồng là một lựa chọn rất hoàn hảo cho việc nâng cấp triển khai hệ thống mạng. Khoảng cách truyền tín hiệu lên tới 40Km trên cáp quang Single-mode. Media converter 3Onedata 3012-S/40 kích thước nhỏ gọn dễ sử dụng và lắp đặt, 1 cổng kết nối điện RJ45 sử dụng cáp mạng UTP và cổng kết nối quang 2 sợi đầu kết nối SC hoặc FC hoặc ST.

Giới thiệu sản phẩm converter quang 3Onedata 3012S/40

Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40 là sản phẩm được sản xuất theo dây chuyền công nghệ hiện đại của hãng sản xuất 3Onedata China. Chúng được thiết kế với kiểu dáng nhỏ gọn, tinh tế dễ dàng sử dụng, 1 cổng kết nối điện RJ45 sử dụng cáp mạng UTP và cổng kết nối quang 2 sợi đầu kết nối SC hoặc FC hoặc ST. Với tốc độ Gigabit 10/100/1000Mbps và khoảng cách đường truyền tín hiệu lên tới 40 km trên cáp quang Single mode, media converter 3Onedata 3012-S/40 trở thành một giải pháp mạng cáp quang và cáp đồng rất hoàn hảo cho việc nâng cấp triển khai hệ thống mạng.

Sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện chính hãng có cấu hình 2 sợi quang, bao gồm 01 Media converter mã Model 3012S/40 vỏ sắt sơn tĩnh điện cực kỳ chắc chắn và bền đẹp với thời gian, 1 nguồn chuẩn DC 5V1A cực ổn định, sách hướng dẫn sử dụng kèm phiếu bảo hành chính hãng 3 năm. Khuôn vỏ bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang được làm bằng chất liệu sắt, được phủ lên lớp sơn tĩnh điện chống chịu sự tác động cơ học trong lắp đặt, thi công và sự thay đổi thất thường của môi trường, thời tiết. Đồng thời, media converter quang 3Onedata không chỉ có hình thức ưa nhìn, tinh tế mà đồng thời tuổi thọ kéo dài theo thời gian. 

Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012-S/40 (10/100/1000M)

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012-S/40 (10/100/1000M) 2 sợi

Hơn nữa, Converter quang 3Onedata chính hãng còn đáp ứng các tiêu chuẩn gắt gao về chất lượng cũng như hiệu suất trong nước và quốc tế như: IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 1000Base-TX, IEEE802.3 1000Base-FX.

Media converter quang 3Onedata 3012S/40 cung cấp nguồn vào trên thiết bị 5VDC đảm bảo hoạt động của hệ thống mạng vẫn được diễn ra suôn sẻ, nhanh chóng, không bị ngắt quãng dù trong trường hợp gặp sự cố xảy ra. Hơn nữa, quý khách hàng cũng không cần phải lo lắng về năng lượng dự trữ, dự phòng dành cho hoạt động mạng luôn được đảm bảo ổn định nhất. Khi sử dụng sản phẩm này, kỹ thuật viên hay người sử dụng có thể cài trong rack 2U 19", 14 khe cắm (RACK2000) để nâng cấp thêm tính năng cho hệ thống mạng. 

 

Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata Model 3012 thực hiện cấu hình tự động nhận tín hiệu cáp thẳng hoặc cáp chéo, tự động kết nối MDI/MDI-X, tự động tương thích 10M/100M/1000M, hỗ trợ 2 chế độ Full/Half-duplex. Vậy nên, sử dụng bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang này sẽ không cần cấu hình chỉ cần cắm là chạy, dễ dàng lắp đặt. Chúng được ứng dụng rộng rãi trong hệ thống mạng thông tin FTTx, Giga Ethernet. 

Đặc điểm sản phẩm media converter 3Onedata 3012S/40

  • Chuẩn IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE802.3ab 1000Base-TX, IEEE802.3z 1000Base-SX/LX
  • Hỗ trợ tự động kết nối MDI/MDI-X, tự động tương thích 10M/100M/1000M
  • Hỗ trợ full /half duplex, truyền dẫn điểm tới điểm
  • Nguồn vào trên thiết bị 5VDC
  • Plug-and-play, cắm là chạy, dễ dàng lắp đặt
  • Có thể lắp trong tủ rack 2U 19″ dùng với bộ nguồn 14 khe cắm

Thông số kỹ thuật media converter 3Onedata 3012S/40

  • Chuẩn tương thích: IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE 802.3ab 1000Base-TX,IEEE802.3z 1000Base-SX/LX
  • Tốc độ cổng điện: 10/100/1000Mbps (RJ45)
  • Tốc độ cổng quang: 1000Mbps
  • Chế độ làm việc : truyền dẫn tín hiệu không đồng bộ, điểm tới điểm, F/H duplex
  • Khoảng cách truyền cổng RJ45: 1000m
  • Khoảng cách truyền quang: 40km (Single-mode)
  • Với cáp quang singlemode: 550m(MultiMode)
  • Cáp kết nối cổng RJ45: UTP 5E
  • Đầu kết nối quang: SC, ST, FC, tùy chọn
  • Cáp kết nối cổng quang: Single-mode:8.3/125,8.7/125,9/125 hoặc 10/125 um
  • Muti-Mode: 50/125,62.5/125 um
  • Bước sóng quang: 850nm,1310nm,1550nm
  • Nguồn sử dụng: 5VDC
  • Suy hao: 4W

Điều kiện môi trường media converter 3Onedata 3012S/40

- Nhiệt độ hoạt động:-20°C to 75°C

- Nhiệt độ lưu trữ: -20 to 70°C

- Độ ẩm trung bình: 5% to 95%(không ngưng tụ)

- Kích thước: 94.0×71.0×26.0mm

- Khuôn vỏ: Hợp kim

- Màu sắc: Trắn

- Trọng lượng: 230g

- Bảo hành: 3 years

- Chứng nhận chất lượng: FCC,CE, RoHS

Mọi câu hỏi về sản phẩm xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

>> Xem thêm: 

Bộ chuyển đổi quang điện là gì?

Hướng dẫn sử dụng bộ chuyển đổi quang điện đúng cách nhất

Mua bán thiết bị quang Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40

  • Sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40 đúng như mô trả trên website (về màu sắc, kiểu dáng, chức năng, giá thành).
  • Giao sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40 trong vòng 2h với bán kính 20km trên địa bàn Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh.
  • Vận chuyển, giao hàng Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40 tận nơi 19 quận và 5 huyện tại Thành Phố Hồ Chí Minh.
  • Miễn phí bảo hành sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40 tại nơi sử dụng trong bán kính 10km nội thành Hà Nội và Hồ Chí Minh.
  • Hỗ trợ, tư vấn, lắp đặt, giá cả mua bán sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40 hãy liên hệ qua: Facebook, skype hoặc số điện thoại trên website!

Hà Nội: 024.35511 222 - 024.3551 0427 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di động: 0966 100 110 - 0936 559898

Hà Nội: Số 6A Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa 1, đường Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh.

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM TẠI THIETBIQUANG.NET

    Điện thoại: 024.35511222 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thietbiquang.net@gmail.com

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata 3012S/40")

Bộ chuyển đổi quang 10/100/1000 khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng tại thietbiquang.net

0966.100.110